Lỗi permission khi đăng bài trong 1 mục nào đó

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi HeroBn, 6/11/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. jioncarter

jioncarter Member

Menu xọc xuống là sao bạn :D
    có phải ý bạn là 1 cái menu nằm bên sidebar phải không , thì viết một cái code html hoạc php rồi quang nó vào widget là xong
    còn nếu là 1 cái menu bình thường nằm ngang rồi khi đưa chuột vào sổ xuống thì cứ làm bình thường thôi :D

muốn cho nó sổ xuống dưới hay lên trên , sang trái hay phải thì viết một code CSS ( đỡ phải làm = JS) cho thuộc tính của <ul> và <li> , túm lại là bạn muốn làm thì ra google tìm từ "cách làm menu đa tầng trong html " hoạc Css là có

2. HeroBn

HeroBn Member

thank bác nhé,,mà bác ơi,,,,cái lỗi premiss của em thỉnh thoảng lại được ,thỉnh thoảng lại dính bác ạ,như ma trêu,,lúc đăng được,lúc lại báo lỗi ,,chả biết bị sao

3. jioncarter

jioncarter Member

thì bạn vào sét lại hết trong user group đi , sét lại cái admin ý .
    mà host free lên đôi khi nó cũng ảo lắm :D không biết được :D

4. HeroBn

HeroBn Member

em kiểm tra hết rồi mới lạ bác ạ,,chắc do host free ,,bác biết host nào ko free nhưng rẻ chút không :D

5. jioncarter

jioncarter Member

thì cái hostinger đó là thuộc vào rẻ nhất rồi bạn à.
    mình đố bạn tìm ở đâu ra được cái host nào cho add tới 100 tên miền :D, sub domain không giới hạn, lưu lượng HDD không giới hạn , rồi tùm lum chức năng nữa . mà giá lại có 62k/ tháng . ( à riêng cái database của nó thì có giới hạn nhé :D )

tất nhiên là nói đi cũng phải nói lại , đâu cũng có đó thôi , tốc độ truy cập của hostinger không bằng các host đặt sever ở Việt Nam được, sever của hostinger đặt ở Hồng Kong nhé bạn.
    nếu web bạn chạy mức bình thường thì dùng luôn cái đó đi bạn à.
    sau này nó phát triển mạnh thì mình nâng cấp gói cao hơn

còn host rẻ bạn mua ngoài thị trường vn mình cỡ 30k/tháng thì chỉ để làm demo diễn đàn đc thôi , trừ khi mua lại của ông nào có server đang thừa thì có rẻ.

6. HeroBn

HeroBn Member

vâng,,mà em chưa hiểu cái băng thông và dung lượng đĩa lắm,,,em thấy 2000MB thì đăng được mấy bài mà hết dung lượng đâu nhỉ..em mới làm để học đã thôi, :D

7. jioncarter

jioncarter Member

đại khái thì băng thông là khả năng truy cập ( tức là host đó có khả năng chứa đc bao nhiêu lượt truy cập trong bao nhiêu phút .... ) , lưu lượng thì như ổ cứng mình dùng bt thôi :D , mà host ở vn mình mua giá rẻ toàn 300 vs 500mb nhanh đầy lắm , đc 2GB thì đã tốt :D

8. HeroBn

HeroBn Member

vâng,,bác biết sửa cái màu của khung tiêu đề categy không,em dùng giao diện nitrogen.Ví dụ khung chứa chữ Thông tin sự kiện,,,máy tính...vài temple nào sửa bác nhỉ

upload_2014-11-11_17-28-34

9. jioncarter

jioncarter Member

bác kiếm trong Appearance -> Styles Properties -> Forum / Node List - > Category Strip Title .
    đó ở đó :D muốn màu gì thì chọn thôi :D

comments powered by Disqus