Đã làm xong giao diện metro win8

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi Kid, 14/1/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. thanhthanh

thanhthanh Moderator Staff Member

anh ấy đồng ý rồi :D

2. Kid

Kid VIP Member

Anh ý ít online quá, liên lạc cũng khó khăn, gửi tin nhắn mãi ko rep

3. hieucocc

hieucocc Active Member

bác Kid ơi? cái skin của bác là 1 trang riêng như bác nói ở #1 ý! mình thấy ko hiểu cho lắm? bác có thể nói rõ hơn ko? mấy cái block drag and drop của bác có dc sửa và viết theo template node_list với mấy cái catalo..forum_... ko? hay là 1 trang độc lập? ko liên quan gì đến PAGE_CONTAINER? uppppppppppp lên cho bác nhé!

4. Kid

Kid VIP Member

Thiên cơ mà tiết lộ thì còn gì là bán :)) Mua xong anh sẽ hiểu cách em làm ntn, có khi còn thấy ngỡ ngàng. Em nói là rất dễ làm thật mà, chỉ cần suy nghĩ một chút và sử dụng jquery gọi là biết dùng thôi thì sẽ làm đc, giá có 200k mua về để ủng hộ em và nghiên cứu hoặc cùng em nghiên cứu cũng đc. Em đang phát triển thêm để sẽ có 1 bản Giao diện win 8 ko cần cài đặt trên máy mà chạy trên Chrome, FireFox :x Nền tảng đã có sẵn chỉ cần người thực hiện thôi ạ

À trả lời câu hỏi của anh 1 chút thì thế này ạ, có thể sửa ngay trong hệ thống template giống như sửa template của style khác, các đoạn CSS chung, cố định thì em viết vào template.css ngoài ra thì em cung cấp các Form để sửa màu sắc, link, ảnh nền, màu tiêu đề, độ dài tiêu đề, giới hạn độ dài phần tóm tắt....
    Các Form này thì chỉnh sửa riêng cho từng Block tương tự như việc sửa trong Style Properties nhưng nếu tận dụng Style Properties thì khó dùng mà sửa 1 biến thì tất cả các block đều bị thay đổi nên em mới làm ra Form riêng để sửa cho từng Block.

Nói thì thấy tiện lợi suy ra code phức tạp nhưng nhắc lại nó cực kì đơn giản cho designer kể cả em ko biết Code cũng có thể làm đc trong 1 buổi chiều bởi vì em biết tận dụng những gì đã có từ trước của Xenforo.

...Chết chết đọc lại thấy mình viết hơi bị...:">

Thôi tái bút thêm phát nữa, em có sử dụng PAGE_CONTAINER nhưng nội dung PAGE_CONTAINER của em chả có gì. Em xóa hết Header, Footer, Sidebar đi rồi còn đâu

5. nmt12

nmt12 Member

Xin lỗi các bạn ! Mình đã không mua độc quyền nữa . Vì dù sao cũng rất nhiều bạn muốn mua . Mình xin góp 200k như mội người ! Bạn đầu thì cũng tính ủng hộ chủ topic và ưu tiên hàng VN chất lượng cao :-*:-*
    Ngoài ra , chủ thớt đọc lại cho mình cái PM mới nhất nhé !
    Xin lỗi đã làm phiền các anh em vietxf.org vì đã it online

Kid thích bài này.
  6. Kid

Kid VIP Member

Cảm ơn anh đã tạo cơ hội cho mọi người cùng mua ạ :x

7. nmt12

nmt12 Member

bạn check PM mới nhất và trả lời mình nhé

8. Kid

Kid VIP Member

Video về Test tốc độ em đã đưa lên ở trên anh ạ. Em dùng Host BKNS.
    Tốc độ tải trang của em là 84/100.
    Của vietxf.org là 68/100
    http://huait.info host của hoiquantinhoc là 86/100 (dùng xenportal)

freecode thích bài này.
  9. freecode

freecode Member

Bạn làm việc rất nhanh và chuyên nghiệp :) - cho xin một chân chờ hàng nhé. Vì mình gà, nên mong nhận đc sự hỗ trợ của bạn trong quá trình dùng style này :).

Ps. Yêu cầu các bác nhanh tay góp phần vào việc sở hữu style này đi ah :P. Một style đỉnh và rất đáng $, ko hiểu sao mọi ng còn chần chừ :D

- cho mình hỏi vụ thanh toán sao ?, 200k đi ra ngân hàng ngại quá :(, thẻ đt rồi nạp ngân lượng đc ko ah :P

10. Kid

Kid VIP Member

Tại em tích tiểu thành đại nên anh chuyển ATM giúp em, thông tin em sẽ ghi ở #1

Khổ nỗi người yêu thì có nhưng mẹ ko cho dùng điện thoại :))
    Đùa chứ em online cả ngày còn điện thoại thì bỏ xó. Bảo Kim thì lại ko dùng.

11. freecode

freecode Member

Ok, mong sớm nhận hàng :D

12. thanhthanh

thanhthanh Moderator Staff Member

vậy là còn mấy bác nữa là đủ.

13. Dyn

Dyn Member

hóng skin share của bác
    :( em cũng muốn mua nhưng mà kinh phí không đủ :">
    mà anh có thể cho e hỏi 1 cái skin a design riêng giá bao nhiêu không ạ

14. hieucocc

hieucocc Active Member

200k mà bạn sợ kinh phí không đủ là ko dc rồi, nếu design 1 skin riêng còn nhiều tiền hơn nữa cơ :P

15. Dyn

Dyn Member

em đang là học sinh bác tiền còn xin ké bố mẹ nhưng định làm 1 site đàng hoàng nên hỏi giá trước để chuẩn bị tinh thần :">

16. bumbum12

bumbum12 Member

17. Dyn

Dyn Member

share skin cũ đi bác :">

bumbum12 thích bài này.
  18. bumbum12

bumbum12 Member

Ơ, mua cái giao diện này, chỉ là giao diện trang chủ thôi mà. Đâu phải giao diện Forum đâu bạn ;))

19. hieucocc

hieucocc Active Member

trang của bác bị dính mã độc từ quảng cáo thì phải bác bumbum ơi, avast nó báo bác à, file .swf bác nhé

20. Ateenrau

Ateenrau Member

Nếu cùng mua thì mình cũng đăng ký 1 suất. Bạn chủ topic ới xem xem đã có bao nhiêu người cùng mua rồi. & Nếu đủ thì bạn định thanh toán kiểu gì?

Mình gợi ý là anh em cùng mua nên share cho diễn đàn dùng chung nếu có được đồng thuận quá 2/3.

Kid thích bài này.
comments powered by Disqus