VXF.VN đang dần chết đi!

Thảo luận trong 'Feedback' bắt đầu bởi f52512, 4/12/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. Sunflower

Sunflower Member

Chế cái khác đi chú em >:), cái nào nhìn nó khác biệt xíu >:) hé hé, anh thấy chú mày mod add-ons cũng khá hay, site được đấy! ~o)

vandieutot thích bài này.
  2. vandieutot

vandieutot Well-Known Member

Dạ em mới nghịch thôi anh ạ. Đang còn kém lắm anh ạ :). mà lâu nay anh lặn đâu mà mất tăm vậy.

3. Sunflower

Sunflower Member

Mấy hôm nay project nhiều quá xử lý không xuể, nên ít time online! ~o)

vandieutot thích bài này.
  4. vandieutot

vandieutot Well-Known Member

Anh online chỉ em mấy chiêu đi anh. Mà sao upanh.com anh ngưng hoạt động anh không định làm thêm site nào nữa à anh

5. Mr.Huy

Mr.Huy Member

"Cơm áo gạo tiền" diễn đàn hiện giờ thua xa kém mạng xã hội rất nhiều, đang có nguy cơ bị đào thải, vì vậy, mặc dù vxf đang dần xuống dốc nên mình rất thông cảm, diễn đàn phi lợi nhuận nhưng không có 1 nguồn động lực, nó đang đào thải thì mình phải xuôi theo, chứ cố níu kéo để trụ lại thì chuyện "đóng cửa" cũng là sớm muộn. Thông cảm và ủng hộ vxf.

6. kayakosaeki

kayakosaeki New Member

^ bậy, xã hội là xã hội, forum là forum, chứ không thể quy chụp có này thì cái kia bị đào thải. Cái mạng xã hội chỉ cá nhân hóa thôi chứ nó không thể thay thế forum được, mặc dù mạng xã hội ưu thế thì nhiều nhưng nhiều cái nó không thể setting và thiết kế để dành cho việc này việc kia như forum được. Nếu bị đào thải thì cách đay vài năm đã bị đào rồi chứ đâu phải tới giờ mới bị, nguyên do thì ở đây bàn rồi không thể đổ thừa cho việc mạng xã hội lên ngôi thì vxf xuống dốc. Nếu nói cách của bạn thì ngành báo chí sản xuất báo hàng ngày vẫn đầy ra kia kìa tại sao lại không bị đào thải? mặc dù mạng xã hội và internet đang thống trị toàn cầu thế mà vẫn sông nhăn răng.

7. Imma Kun

Imma Kun Verified User

Chắc là nó đã chết nhưng chết trong định kiến của mỗi người, còn tớ nó vẫn đang tồn tại..

Zanag and End like this.
  8. Zanag

Zanag Member

Chắc bạn đang bận nên ít online để cập nhật add-on mới cho mọi người :D

9. sexy.boys040

sexy.boys040 New Member

Nói chứ e mún post cho xôm nhà, chém gió cho xôn xao,.. Nhưng mà nỗi mem mới post mới chả dc, :(|-)

10. AlexViean

AlexViean New Member

Đang search google lại ra topic này. Mình thì cũng thuộc thế hệ vắt mũi so với các đàn anh, cũng chưa học gì sâu về code cả, xin phép đóng góp ý kiến. Ghét nhất mấy thằng cha, có khi cả bọn ranh con có thái độ gặp thắc mắc nào dễ dễ của mem mới là lại quang cho câu "có rồi, search đi". Đệch! Họ search rồi không thấy có mới hỏi chứ. Mà cứ cho là có rồi mà họ search không ra thì đưa cho họ từ khóa để họ còn tự search cho ra chứ. Đờ mờ! Bảo có rồi mà chắc cũng đếch biết là đã tồn tại chưa, bảo search đi chắc đếu thì thằng nói câu đấy đã tự search ra được. Toàn bọn tỏ ra nguy hiểm mà đếu có cái cức gì -_-

11. Imma Kun

Imma Kun Verified User

ừh dạo này áp lực công việc.. đi làm hành chính nên ít time

12. langtu991

langtu991 New Member

anh em chém gió vừa thui, chung tay cho vxf.vn lớn mạnh đi, cứ ở đó trách móc nhau làm gì. tôi vừa tạo được 1 diễn đàn xenforo, anh em ủng hộ nhé. 'www.viettech24.com

13. chamhet224

chamhet224 New Member

Các bác mà chết e ở với ai :D mới tìm hiểu xf nên ae chỉ giáo nhiều !

14. Imma Kun

Imma Kun Verified User

15. langtu991

langtu991 New Member

không hiểu nói gì nữa ???

16. Lightness

Lightness Imma Superman

Những ngày đầu mình đặt chân vào vxf, đó là những ngày mình ức chế nhất :) Cái thời vẫn còn vietxf.org. Lúc đấy mình chỉ mới là thằng gà mờ về Xen, chả biết cái gì về nó, gặp lỗi mang lên đây nhờ support, chả có ai thèm quan tâm tới, còn những topic nhờ support mà chủ topic "định giá" vài chục ngàn hay cả trăm ngàn như "Fix giúp mình lỗi này, hậu tạ card đt 50k" thì các bạn support nhiệt tình. Thế là mình tự mày mò, tự nghiên cứu, tự fix lỗi và thành quả bây giờ là fix dc nhiều lỗi đúc kết đc nhiều kinh nghiệm, làm dc style và viết 1 vài addon nhỏ cho xenforo. Vì vậy, các bạn nào nhờ support mà ko ai hỗ trợ, thì hãy cố gắng tự mày mò, chả ai giúp bạn nhiệt tình bằng bản thân các bạn đâu. Mình đảm bảo các bạn sẽ sướng run người khi tự mình fix đc cái lỗi "ất ơ" nào đó.

P/s: Có những bạn gửi inbox hoặc viết lên profile của mình nhờ support thì cho mình xin lỗi, mình ko thể support hết đc. Các bạn có thể lập topic rồi tag mình vào, mình online mình sẽ xem. Trong khả năng thì mình giúp. Bởi vì mình đã từng như các bạn nên mình hiểu.

17. huuhiepc12

huuhiepc12 New Member

:( thời của facebook

18. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Xin ném đá chủ thớt cái vụ đặt tag cho thread! Làm forum mà đặt tag nghiệp dư thế này àh :|

Còn về vấn đề VXF thì thực ra nó đã ko còn lửa từ hơn 1 năm nay rồi chứ ko phải mới bây giờ đâu! Thôi thì còn duy trì là ok rồi, còn có chỗ cho anh em download tài nguyên là mừng rồi!

Nhưng kể cũng tiếc thật, rõ ràng Xenforo đang là mã nguồn diễn đàn nổi bật nhất hiện nay mà bỏ dở thế này thật uổng, dù sao cũng hóng bác @Alucar vào trả lời topic này :v

19. thiencqcq

thiencqcq Verified User

Kể cúng khó, thời buổi kinh tế khó khăn, vật giá leo thang. Lúc còn trẻ khoẻ thì sung, giả cả thì phải lo kiếm cơn nuối con cái. Muốn sung, muốn có lửa thì phải nhờ cả cả vào các cậu trẻ bây giờ. Chứ cứ ngóng vào Admin sao được cậu ấy còn phải làm ăn nuôi vợ con nữa.

Ann thích bài này.
  20. Ann

Ann Member

hehe em cũng mới come back, xenforo tiêu tùng khi file .htaccess bị lỗi không đọc được php chữ hiện chữ :v . Sẵn halo mọi người

comments powered by Disqus