Question Làm gì khi rank alexa không tự update

Thảo luận trong 'Community Chat' bắt đầu bởi vandieutot, 26/9/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. vandieutot

vandieutot Well-Known Member

Cái này có gì đâu bác PR chính là thước đo của Google và google đã ngừng đo PR cách đấy 1 năm rồi. Forum bác lập cách đây mấy năm trước nên còn được google tính PR nhé. Và bây giờ không còn nữa rồi nha. Cái đó bây giờ không nói lên được gì hết.

2. vandieutot

Em giải thích rồi mà PR là của google còn cái kia là của alex ngày trước thì người ta chuộng thước đo tính toán bằng PR vì nó đánh giá cho nội dung tốt và mức an toàn của site còn alex chỉ đánh giá cho nhiều lượt truy cập thôi và nội dung tốt thôi. Và PR đã chính thức ngừng hoạt động vào đầu năm 2014 rồi. Nên những ai được tính chỉ dừng vào lúc đó nhé. Và bây giờ PR không còn quan trọng nữa mà Alex Rank sẽ nắm hết mọi quyền hạn trong tay. Ngày xưa có 2 vua và bây giờ còn 1 vua trị vị đất nước là Alex Rank đó thím à.

ngockhanh_bb thích bài này.
  3. nttruong

nttruong Well-Known Member

Tình hình thì cả thước đó như alexa, pr, DA, PA, ... cũng chỉ là công cụ để đánh giá mà thôi! Chúng ta không nên bàn cãi cái nào quan trọng, cái nào kg quan trọng, ví dụ như:
    - Alexa: lượt truy cập, thời gian truy cập trên trang;
    - Pr: số lượng backlink website có được;
    - PA & DA: độ trust của website;
    ......
    Nói chung, thì các chuẩn mực, tiêu chí sẽ thay đổi theo thời gian. Những công cụ để đong, đo, đếm thì có là gì! Chỉ qua cũng chỉ để phục vụ cho các SEOer nghiên cứu, định hướng và ra chiến thuật xây dựng và phát triển site hợp lý.

Nếu như đem các công cụ này ra để bàn thảo thì mình thấy cũng không nên, nhưng nếu đem ra để bàn luận, 8 cho qua ngày thì cũng không thành vấn đề. Muốn alexa lên cao thì các trang mới, chịu khó auto surf vào thì lên nhanh thôi. Nhưng kết quả là được gì? Lợi ích và hậu quả là gì? Thì hạ hồi phân giải thôi! >:D<

vandieutot thích bài này.
  4. lh1987

lh1987 Member

Nói đơn giãn là alexa tính lượng người truy cặp mà xếp hạng, còn pr là độ thân thiện hay tin cậy của người truy cặp được google đánh giá và xếp hạng page rank. vì vậy google khó chơi hơn alexa, alexa chỉ cần vài phần mềm là tụt rank chóng mặt còn google thì ko có vụ này nhé :))

5. lh1987

lh1987 Member

bác chưa update thuật toán mới à :))

6. vandieutot

Bác chỉ cho em xem là làm phần mềm gì thì nhanh tụt hả bác ơi.

7. vandieutot

Bây giờ khác xưa rồi nhé bác nha. Chỉ có lòng người mới không có thước đo còn lại nhưng thứ chúng ta đang dùng bây giờ thì alex là thước đo cho đến thời điểm hiện tại còn sau này cái gì đo thì em chưa biết. Nhưng bây giờ alex đang kiếm ra tiền bác nhé. Alex bác bằng 1 xem sao nào. Tiền nó có vào như nước đại dương không.

8. lh1987

lh1987 Member

google seach là ra :D

9. lh1987

lh1987 Member

lấy 1 phần mềm bỏ lên VPS cho nó chạy thì rank tụt vô địch=))
    ps/ tốt nhất ko dùng phần mềm vì chỉ tụt rank alexa còn google thì đánh giá xấu, đợi dài cả cổ cũng ko có pr. cứ để tự nhiên là tốt nhất

10. nttruong

nttruong Well-Known Member

Mỗi 01 người sẽ có 01 chiến thuật SEO khác nhau. Thuật toán chỉ qua nắm để tránh khỏi. Thế nó kg phải là thước đo chuẩn mực chăng?

Thứ hạng alexa tính trên lượt truy cập và thời gian ở lại. Càng nhiều, thứ hạng càng cao. Kiếm tiền thì có nhiều cách, dựa vào nó thì nói lên được điều gì?

vandieutot and lh1987 like this.
  11. boynetbom

boynetbom Member

Không dựa vào pr, rank alexa thì những người họ muốn đặt quảng cáo trên các website họ dựa vào cái gì để đánh giá các trang web?

12. votuonq

votuonq Member

danh tiếng

13. bibiduy

bibiduy Member

em củng vậy sao đứng đơ cả tuần

14. dhv49

dhv49 Member

Mình không rõ về mấy cái chủ thớt nói lắm và cũng ko rõ seo tuy nhiên forum mình tập trung vào nôi dung nên được ông google xếp vị trí cũng ổn phết :D

15. boynetbom

boynetbom Member

Cái này là tình hình chung của mọi web hiện nay thì phải.

vandieutot and bibiduy like this.
  16. vandieutot

PR ngừng hoạt động rồi bác nhé

17. vandieutot

Thì cũng phải dựa vào alex với có tiếng chứ. Nó luôn tỉ lệ thuận với nhau. Có cái nào alex 100000 và danh tiếng cao không. Có cái nào alex 1 mà danh tiếng thấp nhỉ.
    Có dựa vào nó thì mới biết thực lực chứ. Làm cách tụt xuống nhanh thì sau nó tự động lên cao thôi. Để tiên nhiên nhất là ok. Nó tụt xuống đồng nghĩa với danh tiếng cao lên.

18. vandieutot

Đúng rồi bác nội dung nói lên tất cả. Nội dung tốt thì rank thấp, google đánh giá cao, nội dung xấu thì ranh cao google đánh giá thấp :) .

19. vandieutot

Mọi web bị hết kể cả nước ngoài luôn

20. boynetbom

boynetbom Member

Bác bảo PR ngừng hoạt động rồi sao lại nói google đánh giá là sao nhỉ?

comments powered by Disqus