Hosting Giới thiệu Free Cloud Openshift cho các bạn chạy Xenforo

Thảo luận trong 'Hosting - Server - Domain' bắt đầu bởi Phú Nguyễn Hồng, 2/11/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. bogia94

bogia94 New Member

sao không còn ai quan tâm topic này nữa à... đợi 2 ngày mà chả thấy ai trả lời :(...

2. Hoàng Thiên Quân

Hoàng Thiên Quân Member

nó là trình trình đám máy giống như bộ nhớ đệm cho web, đâu có ảnh hưởng code hay phiên bản gì . bạn nên đọc kỹ trước khi hỏi, nó ghi là hổ trợ mã nguồn thôi và nó ko ghi mã nguồn phiên bản bao nhiêu...................

3. bogia94

bogia94 New Member

Sr... mình hỏi hơi chung chung... ý mình là cài xenforo nulled trên đấy liệu có bị suspended không đó...

Cho mình hỏi luôn là mình muốn trỏ domain .tk về openshift thì làm thế nào nhỉ... dùng tên miền .tk thấy không giống hướng dẫn trong clip nên chả biết làm thế nào :(...

4. Hoàng Thiên Quân

Hoàng Thiên Quân Member

đã xài domain free thì làm chi mấy cái đó, và mình dắm chắc rằng bạn cũng ko cần đến cái đó, nếu member của bạn chưa đạt 5k. domain có 200k 1 cái, mua xài đi bạn. vì bạn sẽ phải trỏ dns của cloudflare về domain, để quảng lý domain trực tiếp trên trang cloudflare. TK xài dns free của nó thỉ chỉ có thể trỏ về mỹ thôi :D

nulled hay license gì cũng thế, nó là công nghệ đám mây, lưu trữ lại cookie của web, bạn có thể hiểu đơn giản nó như là bộ nhớ đệm của Ram trong máy tính đó, 1 ứng dụng trên máy tính chưa mở lần nào sẽ chậm, nhưng lần sau mở lên sẽ nhanh liền. công dụng nó là vậy nhé

và góp ý nhé, nếu web bạn ping cao thì nên xài, còn ping thấp thì ko cần xài, ở VN xài cloudflare chủ yếu là do xài host nước ngoài về VN ping sẽ cao, còn đang xài host vn thì ko cần nhé.

bogia94 thích bài này.
  5. WapViet.Net

WapViet.Net Member

công nhận dùng openshift sướng thật

6. WapViet.Net

WapViet.Net Member

các bạn cho hỏi khi add domain vào openshift rồi muốn gỡ bỏ để add sang domain khác phải làm thế nào nhỉ

7. bogia94

bogia94 New Member

hic... mình chỉ làm cái diễn đàn nhỏ cho lớp thui nên không nghĩ đến việc mua tên miền... dù sao cũng cảm ơn bạn :)...

8. Phú Nguyễn Hồng

Phú Nguyễn Hồng Member

Hi, lâu rồi không ghé thăm, thấy AE bàn luận sôi nổi quá!
    Openshift mình sử dụng cũng gần 1 năm rồi, chạy ổn và chưa bao giờ die. Mặc dù tốc độ không nhanh (được xếp vào trung bình và chậm) nhưng như vậy là đủ cho 1 cái host hoàn toàn free đầy tính năng (SSH hơn cả mấy cái shared host nhé)!

Các bạn mới lập forum thì cứ sài cho biết thế nào là làm forum, thế nào là deployment, thế nào là X, là Y, là Z,... :">
    Sau đó, forum lớn mạnh thì thuê host cũng chưa muộn, chúc các bạn sớm vọc tanh bành hoa lá hẹ trên môi trường này nhé :)

dantri1990 and dinhchi like this.
  9. dongdaik

dongdaik Member

cua de den buoc add domains vi ntn. k dang nhap dc nua

10. bogia94

bogia94 New Member

Sau một tuần cài xenforo 1.1.4 Nulled của VietXF trên Openshift thì nhận được cái mail sau:
    và tất nhiên là app cài xenforo đã bị xóa :(...

11. gocmobi

gocmobi New Member

mọi người cho em hỏi, em cài autobackup qua dropbox ấy.. cài theo hướng dẫn từ đầu thì ngon lành nhưng sao đến khi bạckup nó lại báo lỗi, không back up đc ạ . :(
    Mã:
    [wap-pth.rhcloud.com 51c6b9915973caacf50000e1]\> cd /var/lib/openshift/51c6b9915973caacf50000e1/app-root/runtime/repo/dropbox
    [wap-pth.rhcloud.com dropbox]\> ls
    autobackup.sh  dropbox_uploader.sh
    [wap-pth.rhcloud.com dropbox]\> bash autobackup.sh
    mkdir: cannot create directory `/tmp': File exists
    bash: /dropbox_uploader.sh: No such file or directory
    rm: cannot remove `/tmp': Permission denied
    [wap-pth.rhcloud.com dropbox]\>

12. superrom

superrom New Member

Làm tới bước 3 bị cái này híc không có key nhận được

Các file đính kèm:

13. MinhSeoul

MinhSeoul New Member

dropbox nó thay đổi rồi hay sao đó,... không có sereckey

14. FuckingStory

FuckingStory New Member

xin chào admin và ae , mình có 1 số câu hỏi muốn hỏi admin, các bạn thành viên tý mong admin , member support cho mình vơi
    1. Site mình cài đặt song trang index sao nó nặng quá vậy load mãi load mãi thua hoàn toàn so với hosting
    Demo : http://hayhay.mobi (chỉ tính index site thui còn các link # load tạm đc)
    2. Admin hướng dẫn mình gộp gear với ạ !
    3. Sau khi gộp gear để tăng Disk , RAM thì dữ liệu như code SQL trên phpmyadmin có bị mất không ?
    4. Reset App có ảnh hưởng gì đến code , data SQL không ạ ?
    Xin cảm ơn !

15. ducthanh2603

ducthanh2603 New Member

bác nào cho em hỏi cách back up full ở openshift đc ko a`

16. Sakoshi

Sakoshi New Member

cho hỏi openshift cho phép cài mail server ko?
    mình đang cần để cài mail server để chuẩn bị cho project sắp tới :)

17. vstevenphan

vstevenphan New Member

Cái này có send mail xác nhận đăng kí cho thành viên được không, mình xài byet host nó không cho gửi mail đến member

18. ITCAnhDuy

ITCAnhDuy Member

Giờ tạo trước một Gear rồi . Làm cách nào gộp luôn 2 Gear kia vào cái đã tạo nhỉ ?

19. Hayate

Hayate Member

Mình chạy thử 1 tuần giờ bị lỗi này :

20. vanness

vanness New Member

Có thể tạo mail domain riêng ở Openshift không ợ

comments powered by Disqus