Config chống ddos cho VPS miễn phí

Thảo luận trong 'Hacking - Security' bắt đầu bởi vitti, 24/10/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. k0y1a

k0y1a New Member

2 tools đó k ăn thua khi bị ddos thì cpu và ram tăng cao rất lag còn bootnet là ngỏm luôn :D

Sunflower thích bài này.
  2. Sunflower

Sunflower Member

Xài AVG config chưa mà bao khi ddos là nó lag >:), nó chặn từ gốc tới ngọn, kết hợp với firewall của win server nữa thì ddos được cả vấn đề, config trong avg nó có ở phần tốc độ CPU, chỉnh giới hạn bao nhiêu đó nó tự động refresh lại là các IP truy cập tự động văng hết .... >:)

vitti thích bài này.
  3. vitti

vitti Member

làm thế thì ko đc đâu :D bạn ấy chạy server game ;)

4. okok

okok Member

softlayer thì bạn nói làm gì, heheh

5. vitti

vitti Member

up lên chút :)

6. vitti

vitti Member

hehe, cũng giúp được kha khá các bạn cảm thấy vui vui, ai có nhu cầu mua vps và cài đặt + config ngon nghẻ từ a-z pm mình nha. Giá VPS + cấu hình luôn ngon hơn mấy thằng công ty lớn bán :)

7. nam2508

nam2508 Member

Công nhận bác top config hay và chuẩn . Tư vấn nhiệt tình luôn . Kể cả đang đi ngoài đường :))

8. vinhson

vinhson New Member

Nhờ bọn cung cấp dịch vụ antidos giùm :D

9. soncuti

soncuti Verified User

ddos nhỏ lẻ thì dùng mấy dịch vụ như kiểu Cloudflare cho nhanh , vừa free lại nhanh .
    Còn botnet thì có giời đỡ ^.^
    Kể cả thuê máy chủ vật lý

Cách mà bác chủ thớt nói là config trên vps , giới hạn số yêu cầu gì đó , nhưng thực ra cách này chưa phải là tối ưu , theo mình thấy phải chặn đứng mấy con bot proxi ko cho vào đc server mới hiệu quả
    Vì cách này chỉ chặn số yêu cầu mà ko lọc xem yêu cầu đó có phải từ human hay ko ?

Các dịch vụ bên thứ ba như CF làm rất tốt điều này , có nghĩa là " mày là người thì tao cho qua , mày là bot thì next ) .

vandieutot thích bài này.
  10. vandieutot

vandieutot Well-Known Member

Bác cho em hỏi có nên bật cái đám mây lên không. Hay chỉ khi nào bị ddos với cần bật thôi bác ơi.
    Capture

11. soncuti

soncuti Verified User

khi bạn không bật , thì bạn dùng CF với tư cách là DNS
    Và bạn ping domain >>> sẽ ra đúng real ip server
    Đây là chưa được Cf bảo vệ

Khi bạn bật , thì ping sẽ ra ip của CF ,mọi kết nối đều fai qua CF , nếu hợp lệ thì nó cho qua đến server bạn . Thường thì bạn phải giấu real ip server đi

Tuy nhiên ngay cả khi bạn bật thì hacker cũng dễ dạng tìm được real ip 1 cách khá đơn giản , sau đó nó sẽ ddos vào ip này chứ k rảnh rang ddos vào domain bạn đâu nhóe ^.^

Mà nếu bạn dùng share hosting thì còn tệ nữa , nó phang mấy anh hàng xóm của bác thì web bác tự chết chả cần làm gì ^.^

12. votuonq

votuonq Member

chào các đồng dâm.
    Mình xin trình bày sáng kiến của mình về giải pháp phòng chống DDOS. Theo sáng kiến này, mình sẽ đứng ra bảo kê các site nhỏ khỏi các đợt tấn công DDOS. Có nghĩa là, nếu muốn DDOS được site trong dự án này, kẻ xấu phải DDOS được hệ thống của mình, điều này có thể nói là khó khăn cho mọi hacker trên thế giới. nói thẳng ra các em chỉ cần đến bên anh còn cả thế giới cứ để anh lo $-)

Dịch vụ này sẽ được mình cung cấp miễn phí. Các trang web sẽ cung cấp nội dung của thông qua cơ sở hạ tầng của mình nhé.

Tuy vậy, nó mới chỉ ở dạng Idea(sáng kiến), chưa được công bố rộng rãi :-??
    mình chỉ mời và đang tìm kiếm thêm 'người thử nghiệm đáng tin cậy'. Nếu các đồng dâm muốn tham gia sáng kiến này, hãy tham khảo tại đây: http://thiendia.com/diendan/

soncuti and vandieutot like this.
  13. vandieutot

Vậy là em cứ bật lên cho an toàn hả bác vì em thấy có mất người bảo là chỉ cần em bật lên thì một số người không thể truy cập được forum em bác à.

14. vandieutot

Hehe cái này là cảu google nó đứng ra bảo vệ cả thế giới như bác nói bác nhận ngay của bác luôn hehe

15. votuonq

votuonq Member

:)>-:">

16. vandieutot

Nhưng cũng phải cám ơn bác vì những ý tưởng mới mẻ này và mang nó đến để anh em biết :). Nhìn cái link của bác ai ngờ ngon đến vậy

17. soncuti

soncuti Verified User

bi ddos thi bat len

18. secrectvn

secrectvn New Member

cài putty client vào điện thoại , chừng nào nó đập , shutdown vps ngủ cho khỏe, qua cơn mưa trời lại sáng

19. nhokkbg

nhokkbg New Member

hay quá cảm ơn chủ thớt nhiều

20. minhphan

minhphan New Member

up lên

comments powered by Disqus