Sự xuất hiện vô lý của thanh cuộn ngang trên Xenforo

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi phamhuudu, 2/8/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Thực sự là mình rất khó hiểu lý do vì sao tự nhiên giao diện forum mình lại xuất hiện cái thanh cuộn ngang như thế này mặc dù giao diện đâu có gì mà phải thêm thanh cuộn ngang???

2012-08-02_062956

Ban đầu mình cứ nghĩ là do trong quá trình chỉnh sửa style này nọ nên nó mới bị thế, nhưng thử export style này và mang đi sử dụng cho 1 diễn đàn xenforo khác thì lại ko thấy thanh cuộn, và mình thử test với giao diện Default chưa hề chỉnh sửa thì vẫn thấy có thành cuộn, chứng tỏ cái này ko phải do Style mà là do 1 cái gì đó mình ko hiểu!

Thực ra thì thêm cái thanh này cũng ko ảnh hưởng gì nhiều, nhưng cứ nhìn thấy nó lại cảm thấy khó chịu như thế nào ấy, cho nên hôm nay mình lập topic này ra để nhờ sự trợ giúp, ko biết có ai biết được lý do vì sao thì giải đáp dùm mình! Cảm ơn rất nhiều :D

Các bác có thể test trực tiếp trên forum mình tại link: http://forum.vietdesigner.net/

Đang tải...
  2. Logi

Logi Well-Known Member

Search template Tìm class này:
    #headerMover
    Và xoá
    position: relative;

phamhuudu thích bài này.
  3. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Chính xác là search phần nào trong template bác nhỉ :( Ko biết cái class đó nằm ở đâu :(

4. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Ồh yeah! Nó nằm ở public.css :)) mò tìm nãy giờ cũng ra! Cảm ơn bác Logi rất rất nhiều :D

5. phamhuudu

phamhuudu Verified User

6. Xavier

Xavier Well-Known Member

van de o day la j nhi?

7. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Vấn đề ở đây là sau khi xóa cái position: relative ở publis.css thì khi cài Facebook Timeline cho profile bị lỗi, có demo bác xem thử bên trên đó!

Block Facebook là gì bác nhỉ? mình đâu có cài :(

8. Logi

Logi Well-Known Member

Lúc trước đó thì cái FB Timeline ok hả bạn

9. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Mình vừa mới thử cài timeline luôn, lúc chưa xóa cái postion thì vẫn ok, xóa rồi là bị lỗi ở gần navigation đó! bác xem lỗi ở forum test tại địa chỉ: http://forum1.vietdesigner.net/ còn đây là forum chính: http://forum.vietdesigner.net/ ! Cơ bản là ko xóa cái position đi đc, k biết có các nào ko bị thanh cuộn ngang mà k xóa position đi, hay do trên forum mình có cài gì nên bị thanh cuộn ngang nhỉ :(

10. phamhuudu

phamhuudu Verified User

chà, đã tìm ra nguyên nhân vì sao có thanh cuộn rồi, đó là do cái FB likebox bên sidebar! Ơ tại sao đặt FB likebox ở đó lại bị như thế các bác nhỉ? Vậy giờ đặt fb likebox ở đâu mới hợp đây :-<

11. Gió

Gió Member

Remove đi thì hết lỗi à bạn?

12. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Đúng rồi bác, nếu để cái FB likebox ở bên sidebar nó sẽ xuất hiện thêm thanh cuộn bên dưới! Còn bỏ đi thì sẽ hết bị, còn nếu k thì vào public.css xóa dòng position: relative; , nhưng cách này sẽ k thêm timeline vào profile đc

13. phamhuudu

phamhuudu Verified User

DONE :-bd đã giải quyết xong hết vấn đề! bỏ đc thanh cuộn ngang và vẫn giữ đc giao diện timeline :x

Cơ bản ở đây là do cái fb likebox, mà fb like box trước giờ mình vẫn giữ thói quen thêm đoạn code này:

Mã:
    <div id="fb-root"></div>
    <script>(function(d, s, id) {
      var js, fjs = d.getElementsByTagName(s)[0];
      if (d.getElementById(id)) return;
      js = d.createElement(s); js.id = id;
      js.src = "//connect.facebook.net/en_US/all.js#xfbml=1&appId=231741350273178";
      fjs.parentNode.insertBefore(js, fjs);
    }(document, 'script', 'facebook-jssdk'));</script>
    Xóa nó đi là ok, k bị mất fb likebox mà cũng k còn bị thanh cuộn ngang làm mất thẫm mỹ nữa :D

14. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Và mình nghĩ là k nên xóa cái position: relative như bác Logi chỉ, vì như thế sau này dễ sinh ra rắc rối với bố cục giao diện lắm :-ss

15. ttuyendlak

ttuyendlak New Member

Anh Dư ơi site em nó bị như vậy mà k biết làm sao ...tự nhiên nó xuất hiện thanh cuộn ngang nhìn không ưa tý vào

Anh giúp em vs nhé
    tailieu24h.net

16. ttuyendlak

ttuyendlak New Member

Xong rồi ...... Do cái Share This Page gây ra đó mà .....đã xong

comments powered by Disqus