Xin góp ý v/v tái cơ cấu tổ chức lại VXF.VN

Thảo luận trong 'Announcements' bắt đầu bởi VXF, 23/12/14.

1votes
5/5, 1 vote

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Chào các bạn,

Thông qua post gần đây nhất của bạn @f52512 thì mình thấy không chỉ riêng newbie như bạn ấy có thể thấy được những vấn đề đang nổi cộm của forum chúng ta mà hầu như tất cả những thành viên khác cũng có thể thấy được. Những vấn đề về chất lượng support, số lượng bài viết và những vấn đề nảy sinh trong cộng đồng thành viên XenForo Việt Nam hiện đang tạo nên nhiều nhức nhối khiến cho số lượng thành viên suy giảm và các trụ cột dần dần bỏ đi.

Dựa trên tình hình hiện tại cũng như những dấu hiệu mà bản thân mình cũng như toàn thể BQT nhận thấy thì BQT sẽ có những bước đi thay đổi nhằm tái cơ cấu lại tổ chức hiện tại của cộng đồng XenForo Việt, về mọi mặt. Và để làm được điều này thì có lẽ bên mình rất cần sự support và đóng góp ý kiến của toàn thể cộng đồng XenForo Việt Nam nhằm để:
    • Làm cho các thành viên có thể xích lại gần nhau hơn.
    • Tạo liên kết mạnh mẽ và một cộng đồng to lớn hơn.
    • Tái thiết lập lại một cộng đồng XenForo mạnh mẽ, hiệu quả.
    Mọi ý kiến đóng góp cho diễn đàn, vui lòng reply lại topic này hoặc tin nhắn cá nhân cho mình hoặc gửi về BQT diễn đàn XenForo qua email vietxf@gmail.com.

Thay mặt BQT,
    Alucar

thb2014, Mr.iCoder, f52512 and 11 others like this.
    Đang tải...
  2. dev.xf

dev.xf Member

mình ủng hộ hướng đi mới của vxf

Bcat9505 and thb2014 like this.
  3. kiwan

kiwan New Member

adm nên tuyển 1 số mod support cho diễn đàn đi... hồi lên đây hỏi chã có mấy người ghé topic buồn bã lắm

thb2014 and mokeymoney like this.
  4. stung12

stung12 Member

Mình thấy là các tài nguyên tiếng anh nên được dịch ra tiếng việt hết thì ổn hơn

5. lh1987

lh1987 Member

VietXF đã trở lại :D

6. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Nói chung cơ bản nhất vẫn là từ bác admin, bác có chịu chăm chút cho diễn đàn hay ko thôi, nếu bác đã quyết tâm chăm lo cho em nó rồi thì cũng chẳng có gì phải góp ý cả :D

Bcat9505, Lil.Tee and stung12 like this.
  7. Lightness

Lightness Imma Superman

Theo e thì a nên tuyển thêm vài bạn mod. Giờ e đang có vấn đề về sức khỏe nên e ko làm việc nhiều như hồi đó. Nhưng e vẫn sẽ cố gắng làm công việc của mình :D

Bcat9505 thích bài này.
  8. Cyentruk

Cyentruk Verified User

Mình cũng thấy vấn đề nằm ở chính admin @Alucar, ae ko thấy sự tâm huyết của bạn trong một thời gian tương đối dài như quãng thời gian vừa qua thì cũng chẳng còn ai muốn tâm huyết nữa.

Nhiều khi chỉ cần cho mọi người thấy admin vẫn còn vào forum là đc.

Bcat9505 and Lil.Tee like this.
  9. Zanag

Zanag Member

Admin @Alucar tâm quyết trở lại thì không còn gì để góp ý nửa :D

Nhưng nạn spam đang diễn ra tại diễn đàn do điều kiện 10 bài để post link và có rất nhiều thành viên hằng ngày đang spam để đủ 10 bài post bài quảng cáo...

10. namchelsea

namchelsea Member

Vào hỏi mà toàn thấy mấy bác show site chứ chẳng súp sờ pót

Bcat9505 thích bài này.
  11. jamesblackvn

jamesblackvn Member

Chủ yếu là nhận thức của mọi người cùng nhau phát triển chứ vào chưa tìm gì hết mà đã hỏi rồi nên các mod cũng bực. Nê tạo FAQ về các vấn đề cơ bản nhất, hay hỏi nhất cho các bạn dễ tra cứu.

Vài lời góp gió :D

12. datdaik000

datdaik000 D.C Style

em thấy bác @Alucar nên tuyển thêm mod support cho các newbie mới vào chưa biết gì, ví dụ như em chẳng hạn:D Em có lập vài topic hỏi cơ mà chẳng ai support gì, toàn em nói 1 mình không=))
    Riết thành tự kỷ:))

Bcat9505 and Bvn.vn like this.
  13. cuong pham

cuong pham Member

@Alucar nên sắm cho vxf một team support cũng như hỗ trợ tất cả các vấn đề cho member và phải săn đón nhanh, gọn, lẹ, chất lượng !

14. xuandan22

xuandan22 Member

Mình nghĩ admin vẫn phải là trụ cột hỗ trợ chính, ngoài ra mod phụ thôi.

15. thanhthanh

thanhthanh Moderator Staff Member

Mình thấy phần phân chia danh mục của trang web còn khá cồng kềnh, nên tinh giản lại.
    Phần Tài nguyên: không nên đăng các tài nguyên miễn phí từ xenforo.com nữa vì đã có công cụ leecher rồi, chỉ nên đăng một số mã nguồn null, bản trả phí do anh em chia sẻ hay bản do vxf tự phát triển.

Nên có các bài thống kê các phần anh em hay gặp phải (hỏi nhiều nhất) kiểu như http://vxf.vn/threads/cac-cau-hoi-thuong-gap-khi-su-dung-xenforo.3427/.
    Ví dụ một hướng dẫn sửa giao diện:
    - sửa header: - sửa logo (cho link đến các bài có nội dung liên quana)- sửa navi ...
    -...

Bcat9505 and mokeymoney like this.
  16. born2love

born2love New Member

thêm mod, và offline đi ad

17. xuandan22

xuandan22 Member

Chúc diễn đàn ngày 1 lớn mạnh !

18. Kid

Kid VIP Member

Mình toàn đi làm giúp hoặc làm thuê cho người khác chứ ko có trang xenforo nào của riêng mình. Chỉ cài trên localhost để test code. Sau đợt tái cơ cấu, yêu cầu thành viên phải xác thực bản quyền, mình hiểu lý do vì sao BQT phải làm vậy, nhưng vẫn cảm thấy nó ko còn là sân chơi cho mình nữa. Vì thật sự mình không có nhu cầu và sinh viên cũng hơi thiếu điều kiện mua bản quyền xenforo.

Vào phần resource, chỉ down đc các addon do mình đưa lên, còn những addon khác kể cả miễn phí cũng ko đc down. Có chút chạnh lòng và rồi close tab, lướt FB cho đỡ buồn :(

toantruong and Sesshomaru996 like this.
  19. Cyentruk

Cyentruk Verified User

Vậy @Kid có biết việc bao nhiêu công sức mà Brivium (đồng thời là chủ của VXFVN) đã gầy dựng được trên xenforo.com đã tan thành bọt biển? Bị chủ quản xenforo.com xóa mọi resource, cấm cửa vĩnh viễn, bị các thành viên uy tín của cộng đồng Xenforo "cạch mặt" "blacklist" vì họ phát hiện ra Brivium 1 mặt bán các sản phẩm của mình cho khách hàng, mặt khác duy trì 1 sân chơi cho phép và phổ biến các bản xenforo cùng addon null ở chính VXF này? Qua sự việc này, người VN chúng ta 1 lần nữa bị nhiều kẻ đánh đồng miệt thị hết sức nhục nhã. Mình đọc mà mình cũng cảm thấy cực kỳ xấu hổ. Và tự nhắc chính mỗi bản thân chúng ta cần có 1 sự thay đổi mạnh mẽ trong nhận thức và hành động để tương lai chúng ta, cách nhìn nhận của bạn bè quốc tế đc tốt hơn.

Thà 1 lần đau, họ - Brivium quyết tâm xây dựng lại từ đầu vì không muốn lặp lại sai lầm 1 lần nào nữa. Ở đây không đơn thuần là vấn đề đam mê nữa, nó là uy tín, là tiền bạc và danh dự không chỉ của Brivium mà của cả cộng đồng Xenforo Việt Nam chúng ta.

Mình ủng hộ cách làm hiện tại. Khi mọi thứ đi đúng hướng, khi mọi người đã có thói quen, sự nhộn nhịp sẽ trở lại.

Một khi đã gian dối, chúng ta không thể đứng thẳng đc.

P/S: Tôi viết những dòng này cho những người có suy nghĩ giống tôi hay ít nhất không có tư tưởng phủ nhận hoàn toàn. Tôi không viết để thuyết phục những tư tưởng an-ti vì chuyện gì đến sẽ phải đến. Suy nghĩ của mỗi người sẽ đổi thay theo thời gian và cùng với sự trưởng thành.

Hiện tại vì tôi cũng đang gian dối (ít thôi), nhưng tôi đang cố hết sức để ngày càng trung thực hơn. Nhiều người biết nhưng nếu bạn đang nghi ngờ thì tôi mặc kệ bạn, tôi sẽ không việc gì phải chứng minh cho bạn.

Last edited: 22/6/15
    thb2014 thích bài này.
  20. Thanh Khoa

Thanh Khoa New Member

Suy nghĩ nhục nhã ư ? nước ngoài cũng phần mềm lậu tá lả :) bọn nước ngoài toàn đạo đức giả :)
    Tiền ? đây là vấn đề :) khi phải trả tiền thì diễn đàn sẽ tàn lụi vì dân việt toàn thích miễn phí ( free )
    Bản quyền ư ? .....................
    Đúng rồi :) bản quyền thì chơi ên :) tại vì nhiều chỗ khác chơi free :)
    30 giây là tải được được mã nguồn, còn trả tiền để mua thì mọi người sẽ chọn cái nào ?
    Diễn đàn vắng như cái chùa bà đanh là đúng rồi :)
    Diễn đàn tàn lụi là cái chắc :) ai chả muốn free :)

xuandan22 and thb2014 like this.
comments powered by Disqus
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.