nhờ các pro giúp đỡ

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi anhtuan_vh3, 16/5/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. anhtuan_vh3

anhtuan_vh3 New Member

Mình vừa mới làm quen vs Xen được vài ngày, cũng không phải là dân IT nên sau vài ngày đây là kết quả của mình.
    hiện mình đang cài Xen trên localhost. các pro hướng dẫn mình mấy vần đề này nhé. hii
    1. làm sao mình đổi màu cho title của mình (ubuntu- việt nam) nó đang màu đen, mình muốn đổ sang màu khác.
    2. mình muốn tạo các banner (giống như các banner quảng cáo)phía trên các category thì làm thế nào? chẳng ai quảng cáo trên forum mình đâu nhung mình sẽ add các hình ảnh cho đẹp forum.
    3. Mình muốn đổi tên của MainCategory.
    4. và tạo thêm nhiều các category nữa. trong mỗi các category thì tạo thêm nhiều các Mainforum, và đổi tên các Mainforum này cho phù hợp.
    5. tạo 1banner trên header, bên cạnh logo.
    6. Mình muốn tạo thêm các widget như là Tag cloud ,..... ở bên phải forum thì như thế nào.
    hii, có lẽ mình hỏi hơi nhiều, nhưng mong các bạn giúp đõ, chỉ cách mình làm, mình cũng search trên mạng nhiều nhưng chưa ra. mong là không bị gạch đá.
    thank tất cả.
    ah, có lẽ các bạn thấy cái hình trên mình đang làm 1forum về Ubuntu, mình xài Ubuntu chứ không xài win. :) không biết trên Vietxf có ai dang xài Ubuntu (hay các distro Linux khác )nhu mình kong? mong muốn giao lưu học hỏi.

Đang tải...
  2. ku Hiệu

ku Hiệu Lì Lắm Luôn

3. anhtuan_vh3

anhtuan_vh3 New Member

Hic, toàn là tiếng anh. mà mình thì mới làm quen, không hiểu các tên của các template. mó cả mấy ngày rồi bạn ak.:(

4. ku Hiệu

ku Hiệu Lì Lắm Luôn

5. Kid

Kid VIP Member

TUT mà anh ku Hiệu gửi bạn bên trên là mình nói bằng tiếng Việt mà. Mình đâu có nói tiếng anh bao giờ D:

anhtuan_vh3 thích bài này.
  6. ku Hiệu

ku Hiệu Lì Lắm Luôn

anhtuan_vh3 and Kid like this.
  7. anhtuan_vh3

anhtuan_vh3 New Member

hii, ý mình là ở trong AdminCP ak, clip cua bạn mình xem rồi. cám ơn bạn

8. anhtuan_vh3

anhtuan_vh3 New Member

cám ơn bạn nhé. mình sẽ thử

comments powered by Disqus