Một vấn đề hết sức ngớ ngẩn

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi bumbum12, 8/12/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. bumbum12

bumbum12 Member

Số là trước đây do mới tập tành làm Forum nên mình chưa rõ . Giờ có 1 vấn đề cần các bạn giúp.
    Là khi mình tạo Forum, tạo các sub forum. Mình không chọn Creat new Forum, mà chọn Creat new category . Giờ làm sao để chuyển những sub forum category về forum vậy ạ.

category

Đang tải...
  2. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Xóa nó đi và tạo Forum có tên như thế, sau đó chuyển các sub forum của nó vào thôi :)

3. Kid

Kid VIP Member

Đối với AdminCP thì ko thể can thiệp cái này, nhưng có thể can thiệp bằng cách mở phpmyadmin can thiệp vào database
    Mình đã từng làm thế vì mình muốn id của các forum liên tiếp nhau nên ko muốn xóa. :)
    Gợi ý cho bạn #1 thế thôi còn nếu thấy mất công thì tốt nhất cứ del đi tạo lại

kainjinez thích bài này.
  4. bumbum12

bumbum12 Member

Cám ơn bạn, để mình thử . Vì nó hiển thị thế này, nên mình muốn đổi. Và bên trong thì .... hiển thị lung tung.

skin loi

5. vanthoi1991

vanthoi1991 Member

ý bạn là viết lệnh cho nó làm một lần cho nhanh ah :)

6. bumbum12

bumbum12 Member

Vào kiếm table nào liên quan, rồi edit bằng tay ;)) . Làm xong, ra forum không load được, thì cay cú lắm đây

7. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Như cách mình chỉ đấy, trước tiên là tạo cái Forum ngay đúng vị trí đó, sau đó move hết các sub qua, sau đó xóa cái Category đó đi, thế là xong! Quan tâm chi cái ID của node forum đó làm chi :)

Còn ai rành về sql thì vào phpmyadmin vọc, chứ mình gà nên chịu :P vọc bậy bạ lại đi hết cái database thì khổ ^^

8. Coolboyhn

Coolboyhn Member

chưa hiểu rõ ý chủ tthớt nhưng nếu là edit chuyên mục thì Xen nó có sẵn mà Applications > Node Tree rồi edit chuyên mục bình thường thôi như VBB mà

9. bumbum12

bumbum12 Member

Edit hay creat thì vào admin. Còn cái này mình thay đổi thuộc tính của nó. Vào đó thay bằng niềm tin :-s .

10. Kid

Kid VIP Member

Thì mình đã bảo bạn vào phpmyadmin mà, mình nhớ ko nhầm thì có 2 table quy định cái này chứ ko phải 1. Mình làm lâu rồi nên k nhớ, nhưng nếu bạn ko quan tâm đến cái ID của node thì bạn làm như mọi người ở trên nói là tốt nhất. Tạo một node mới rồi chuyển các box con sang ấy...

comments powered by Disqus