Other Mình đi cần UseCaseDiagram , PhysicalDataModel Xenforo gấp ai có cho mình xin nha :D cảm ơn nhìu lắm

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi truong9x0, 11/12/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. truong9x0

truong9x0 New Member

Mình đi cần UseCaseDiagram , PhysicalDataModel Xenforo gấp ai có cho mình xin nha :D cảm ơn nhìu lắm

mình có cái đồ án xây dựng diễn đàn xeforo h làm báo cáo.....môn phân tích thiết kế hệ thống h mình muốn sơ đồUseCaseDiagram , PhysicalDataModel của xeforo giúp vs đang cần gấp lắm

Last edited by a moderator: 11/12/13
    Đang tải...
  2. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

XenForo sử dụng Zend nên bạn cứ tìm mấy cái Diagram của Zend mà tham khảo. Còn ko có sẵn những diagram này đâu. Bạn phải tự làm thôi.

3. Yugi_pro_it

Yugi_pro_it New Member

Mình cũng đang làm đồ án này, đầu tiên mình cũng nghĩ như bạn nhưng sau đổi hướng sơ đồ chức năng chỉ phân tích những chức năng mình dùng, luồng dữ liệu và các bảng ctrinh sử dụng. Xen là phần mềm mã nguồn mở và forum của mình chỉ dùng nó làm công cụ để xây dựng ứng dụng cho mình chứ ko phải mình đi xây dựng lại xen. Tớ ngồi viết lại cái sơ đồ thực thể liên kết của xen và các addon khoảng 170 bảng xong cuối cùng phải bỏ vì cô hướng dẫn yêu cầu chỉ các bảng mình dùng cho ctr. Các bảng còn lại của ACP thì ko đc cho vào và tất cả phần ACP cũng ko đc viết vào vì đó là tool sẵn của xen. Vì thế khi báo cáo đề tài sử dụng mã nguồn mở như thế này thì chỉ báo cáo những phần mình đã chỉnh sửa thêm vào, thiết kế chuyên mục, cài đặt,... còn ko nói đến các chức năng sẵn có của xen. Hầu hết các chức năng chính thì xen có sẵn rồi vì thế nếu ko có ý tưởng xây dựng một cái gì đó mới mẻ trên xen như là các addon thì đề tài này hầu như chả có gì để báo cáo cả.

comments powered by Disqus