Question Mã random trên URL

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi truongson247, 18/7/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. truongson247

truongson247 Member

Diễn đàn mình hôm nay vào thì phát hiện phát sinh một cái mã random ngay trên thanh địa chỉ làm cái google+ của mình không hoạt động được. Mình đã kiểm tra mà ko biết nó phát sinh từ đâu:
    Mã:
    http://quockhuyen.vn/forum/#.UAZRebQ0PC0 
    Nó chỉ hiện khi vào forum chứ ở trang chủ nó ko hiện. Bác nào biết chỉ giúp mình cách bỏ nó đi với

Đang tải...
  2. Logi

Logi Well-Known Member

Chắc là do cái addthis share bar kìa

3. truongson247

truongson247 Member

Mình bỏ cái Addthis đó đi nó vẫn ở đấy Logi ạ. thế mới đau đầu chứ. trước có thấy bị đâu giờ mới bị có 2 ngày nay thôi.

4. Logi

Logi Well-Known Member

Mình vào ko thấy bị nữa

5. truongson247

truongson247 Member

cái đó mình fix được rồi logi ạ lý do là vì mình tạo mấy cái file để chuyển đổi link SEO như lần trước bạn bảo ý nó có hàm lấy ID bài viết : $idpage nhưng vì nó ko chuyển được nên nó lấy mỗi cái ID rồi để đó hix làm mình tìm gần chết mãi mới nghĩ ra. Giờ còn mỗi cái vấn đề là nút button google + là nó ko chạy. Sau một thời gian mình check các vấn đề do google khuyến cáo thì xác định là do cái widget frame work ko tương thích với bản 1.1.3 nên xảy ra lỗi. Giờ đang tìm đoạn code google trong cái widget để sửa mà mò mãi ko biết nó để ở đâu. Thiệt cái tình là mù mắt luôn

comments powered by Disqus