Lỗi "Too many connections"?

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi tahongtrung, 16/11/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. tahongtrung

tahongtrung New Member

forum liên lục ghi log lỗi này Too many connections Bên nhà cung cấp host phải lock host mình lại

nghi ngờ bị DoS bên host cũng bảo là do mình ping để lên top,seo alaxa gì đó.. nhưng mình nghĩ do DoS mọi người cho xin ý kiên cách khắc phục và biện pháp phòng tránh sau này

Đang tải...
  2. sutichbuon

sutichbuon New Member

Lỗi connection đến csdl, lỗi này có nhiều nguyên nhân chứ không phải bị ddos đâu
    bạn xài VPS hay hosting ? nói tên nhà cung cấp lên đây luôn
    bạn có chạy mô hình cân bằng tải không hay trong file config.php thì database server là localhost hay là nơi khác ?

3. tahongtrung

tahongtrung New Member

4. sutichbuon

sutichbuon New Member

Site bạn có online nhiều không ? Có thể bên cung cấp hosting hạn chế số connection đến database nữa. Nếu bị ddos thì cài firewall thử như laivt nhưng mình nghĩ cứ cài đi để xem có bị request từ 1 IP nhiều không, nếu bạn xài xenfro bản 1.3 trở lên thì có thể cài DeDos

Nếu bạn seo triệt để như bạn nói, bạn có thể chỉnh bằng cách sau :

1. Sửa file robots.txt

Thêm dòng :
    Crawl-delay: 10

Ngay dưới dòng :
    User-agent: *

2. Cài cache thêm cho xenforo ( search trong diễn đàn ), lựa chọn loại cache là File nhé

3. Thêm bộ lọc HTTP_USER_AGENT hoặc đơn giản thêm vào file robots.txt các bot tào lao không cần thiết ( xem trong mục Thống kê online robot của diễn đàn ) Ví dụ :

User-agent: Baiduspider
    Disallow: /

User-agent: Baiduspider-video

User-agent: Baiduspider-image

User-agent: Yandex

Last edited: 17/11/14
  5. sutichbuon

sutichbuon New Member

ngoài ra bạn phải tối ưu site nữa ~~ site có chatbox tự refresh liên tục thì 50 người chat online cũng mệt với cái share hosting rồi. lần sau bạn nên public địa chỉ website lên luôn để vào xem nó thế nào :D

6. tahongtrung

tahongtrung New Member

http://svptithcm.vn
    cho e xin nick face bác, có gì nhờ bác tư vấn và lĩnh hội thêm ạ tks

comments powered by Disqus