Hướng dẫn cách sửa lỗi "Đã xảy ra lỗi trong quá trình kết nối với Facebook, vui lòng thử lại sau"

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi Kid, 26/2/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. Kid

Kid VIP Member

Trước đây mình rất nhiều lần gặp lỗi này, thiết lập tài khoản facebook và cài đặt ở forum rất đầy đủ nhưng đùng một cái thấy bị lỗi mà ko biết tại sao. Mày mò mãi cuối cùng mình đã tìm ra lý do rất vớ vẩn mà đau đầu mất cả buổi chiều.

Khi đăng nhập bằng facebook bạn đc chuyển về trang của mình với thông báo Đã xảy ra lỗi trong quá trình kết nối với Facebook, vui lòng thử lại sau

Cách sửa rất đơn giản nhưng ko đơn giản để tìm ra đâu nhé:
    Chúng ta vào /admin.php?options/list/basicBoard
    Sửa ô Board URL thành domain của bạn không có dấu / ở cuối

Vậy là xong rồi.

Nếu vẫn gặp lỗi thì nguy hiểm.
    Vấn đề thứ 2 có thể do cấu hình firewall của host, cái này mình ko thể giúp các bạn can thiệp được.
    Vấn đề này có thể xem thêm ở: http://xenforo.com/community/threads/facebook-login-setup.6084/page-5

Last edited: 26/2/14
    halevan, Imma Kun and Lightness like this.
    Đang tải...
  2. dangquang

dangquang Member

3. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Ngoài ra còn có thể do cấu hình SSL, có thể do firewall hoặc do cấu hình Facebook App

4. Kid

Kid VIP Member

Anh @Alucar anh chỉ cách khắc phục đc ko. Về VPS em ko rành lắm nhưng cũng có bạn bè gặp mà ko biết cấu hình VPS như thế nào để chạy đc, cái VPS đấy còn ko get_content đc file ảnh https nữa.

5. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Cái này tùy vào từng trường hợp nữa em. Thường là do cấu hình extension openssl của VPS

6. anybuy.vn

anybuy.vn New Member

Có thể do điền sai api key nữa

7. Kid

Kid VIP Member

Vấn đề điền sai thì tất nhiên là lỗi rồi, nhiều khi điền đúng vẫn lỗi vì ko ai lường được dấu /
    Vậy nên mình mới viết bài này :D

8. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Bên http://forum.vietdesigner.net/ đang bị lỗi do đợt trc cấu hình firewall trên vDS nên lỗi luôn, bác có thể giúp fix đc ko? Sẽ trả công :(

9. nmt12

nmt12 Member

cái này hôm trước cũng gặp lỗi này , ban đầu tưởng cấu hình sai , sau khi coi lại thấy mọi cấu hình đúng thì qua face xem , thì ra nó bắt mình publish cái APP mình tạo thì moi dc . Cái đó là mình fix nhu the

10. giahieu

giahieu New Member

Lỗi như này các bác vui lòng chỉ giúp cách khắc phục..?! thank..!
    {
    "error": {
    "message": "Invalid redirect_uri: URL \u0111\u00e3 cho kh\u00f4ng \u0111\u01b0\u1ee3c c\u1ea5u h\u00ecnh \u1ee8ng d\u1ee5ng cho ph\u00e9p.",
    "type": "OAuthException",
    "code": 191
    }
    }

11. giahieu

giahieu New Member

Mình làm theo bạn thì sử lý được lỗi trên nhưng chỉ mình đăng nhập thì ok còn người khác đăng nhập thì nó báo:
    Warning
    Ứng dụng không được cài đặt: The developers of this app have not set up this app properly for Facebook Login.
    Các bác vui lòng chỉ giúp cách khắc phục..???????????????

12. kaizencoming

kaizencoming Member

Hình như click vào link debug vài lần sẽ hết, do Facebook chưa quen với site mới thôi :) (ngu kiến của mình là vậy)

13. Kid

Kid VIP Member

Bạn vào chỗ quản lý ứng dụng và tắt cái phần Sandbox đi nhé. Tìm chữ Sand là thấy.

14. giahieu

giahieu New Member

Mình đã vào quản lý ứng dụng của mình rồi nhưng không thấy Sandbox đâu bạn à.

15. Kid

Kid VIP Member

Xin lỗi, mình nhớ nhầm. FB dạo này thay đổi nhiều. Đây là ảnh mình vừa chụp xong nhé.
    Cái dòng Do you want to make this... kéo nó sang I như mình.

giahieu thích bài này.
  16. panana

panana Member

mình cũng muốn kết nối với fb nhưng bị lỗi này
    khi mình vào developers của facebook nó cứ đòi xác nhận qua sdt nhưng mà nó ko gửi mã kích hoạt mình thử nhiều lần, mình dùng mạng viettel

17. Kid

Kid VIP Member

Viettel thì xác định là không bao giờ nhận được mã xác nhận. Mình đã thử vinaphone cũng vậy. Mấy năm trước dùng vietnamobile thì nhận đc đấy bạn ạ.

Còn FB mình đang dùng số đt của một người bạn ở Anh, nếu có quen bạn bè đi du học thì nhờ chúng nó thử xem.

panana thích bài này.
  18. halevan

halevan New Member

Cái này chuẩn đấy, hôm trước lớ ngớ thế nào mình cũng cho cái dấu này vào thế là G+ = 0 (nó coi như là một url mới), tìm mãi không ra lỗi, may nhờ bài của Kid. Thank you

19. panana

panana Member

mình không có quen ai ở nước ngoài
    có ai biết cách nào để xác nhận dc tài khoản fb ko

20. Kid

Kid VIP Member

@panana mua thử sim vietnamobile xem

comments powered by Disqus