Question Hỏi về Addon Bump xenforo

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi Anh Thiện, 3/12/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Anh Thiện

Anh Thiện New Member

Các bạn ai biết vấn đề này cho mình hỏi, bình thường trong diễn đàn xenforo, trong 1 thread nào đó, nếu có comment mới thì thread này sẽ được đẩy lên đầu tiên trong forum đó, nhưng nay mình đã dùng addon Bump, tức là có 1 nút Bump cuối thread, nếu nhấn vào đó thì thread này sẽ được đẩy lên đầu tiền.(up to top). Vì vậy nên mình muốn tắt chế độ comment thì thread được đẩy lên, tức là chỉ bump thì thread mới được đẩy, còn comment thì thread không được đẩy lên như bình thường nữa (giống tinhte.vn). Vậy mình sẽ giải quyết vấn đề này như thế nào. Mình nghĩ tinhte.vn edit được chức năng này thì một nơi ngọa hổ tàng long như vxf nhà mình chắc chắn có người làm được nên mạo muội mong các bác có hướng thì chỉ dẫn em với. Tks các bác

Đang tải...
  2. unicorn280489

unicorn280489 Member

Chức năng bump này bên vbb có, đang đợi xf ra đời

3. Anh Thiện

Anh Thiện New Member

Bên tinhte.vn cũng dùng xenforo mà bác. bên đấy dùng addon bump nhưng ko bít cầu hình hay edit thế nào mà có chức năng reply thì thread đó ko bị đẩy lên top, chỉ có bump mới đẩy được, nan giải quá các bác ơi, em đang rất cần có ai giúp e với ak

4. cuong pham

cuong pham Member

5. Anh Thiện

Anh Thiện New Member

Bạn không hiểu ý mình rồi, ý mình là mình đã cài addon đó và chạy suôn sẻ, nhưng mà muốn khi thành viên comment thì thread không được đẩy lên mà chỉ bump mới được đẩy lên. Trọng tâm câu hỏi của mình là comment không được đẩy thread lên

6. tuan123456

tuan123456 New Member

comments powered by Disqus
: dump to top