Question Chỉnh khoảng cách giữa các dòng trong bài viết!!

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi hungnhien, 29/3/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. hungnhien

hungnhien New Member

Tình hình là khi em viết bài các dòng trong bài viết cách nhau quá xa, mong các bác hướng dẫn em cách chỉnh lại khoảng cách giữa các dòng trong bài viết với. Em cảm ơn các pác. Chúc cả nhà vui vẻ.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      80.6 KB
      Đọc:
      0
    khuongthuong thích bài này.
    Đang tải...
  2. Fox Of Dark

Fox Of Dark Oáp.... Mấy ngày nay thức trễ

Mình chẳng có ý gì xúc phạm bạn cả...
    Nhưng khuyên bạn nên học CSS đi. Mình nói thật,mình chả xúc phạm gì cả. Khi mình nói thế là mình nói thật, thật đấy. Không xúc phạm gì cả hết. Thật đó

3. khuongthuong

khuongthuong New Member

Cách chỉnh khoảng cách giữa các dòng trong word 2010 2007 2013 2013

Mặc định khi sử dụng word office các phiên bản thì khoảng cách giữa các dòng khá hợp lý rồi, các bạn cũng không cần phải chỉnh thêm, còn khoảng cách giữa cách đoạn thì nó chưa khác biệt nhiều so với khoảng cách giữa các dòng. Thông thường nếu muốn tăng khoảng cách giữa cách dòng rất nhiều bạn chọn việc Enter xuống dòng giữa cách đoạn, nhưng đó là các chưa "chuẩn" word cho lắm.

Để chỉnh khoảng cách giữa các dòng hoặc giữa các dòng trong word cũng khá đơn giản và dễ dàng, tuy nhiên nếu bạn nào chưa biết thì có thể xem bài viết hướng dẫn sau nhé.

Bài viết này mình hướng dẫn trên word 2013. Tuy nhiên để chỉnh khoảng cách giữa các dòng và các đoạn trên các phiên bản word khác đều có thể làm giống hệt
    Tiếp tục để chỉnh khoảng cách giữa cách dòng thì các bạn có thể chọn 1 trong các lựa chọn ở phần Line Spacing. Nếu muốn khoảng cách chính xác thì bạn có thể chọn Excatly và chỉnh thông số tại phần At

Khi đó các dòng văn bản word của bạn sẽ cách ra như ý muốn của bạn.

Còn để chỉnh khoảng cách giữa các đoạn trong word thì các bạn chỉnh trong phần Spacing...
    Tại đây bạn có thể chọn khoảng cách so với đoạn trên và khoảng cách so với đoạn dưới

4. Gacon

Gacon Member

Bác này chắc giỏi chắc giỏi office lắm nè :D người ta hỏi về code mà:)

5. Gacon

Gacon Member

Vào style properties ----> chọn mục Message Elements ---> chọn tiếp Message Text---> chỉnh chỗ này line-height: 1.4;

hình minh họa đây bác @hungnhien
    tttt

hungnhien thích bài này.
  6. hungnhien

hungnhien New Member

Em cảm ơn các bác nhá. Em mới tìm tòi làm wen với web thôi, có gì mong các bác chiếu cố, Em cũng cám ơn pác khuongthuong, bài viết của pác rõ ràng quá. Cái lỗi này do em hỏi chưa rõ ràng. Em cảm ơn các pác.

comments powered by Disqus