Cần một Pro hướng dẫn chi tiết cách lập một diễn đàn

Thảo luận trong 'Installation & Upgrade Questions' bắt đầu bởi MrThinhVn, 20/7/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Chào các Bạn!

Bạn mình mới đăng ký giúp 1 tên miền và hosting đầy đủ, đã cấu hình xong, giờ muốn lập một cái diễn đàn để cho anh em bàn bè trước là vào chém gió, giao lưu và sau là để học hỏi các Bác!

Nhân tiện đây Bác nào có template đẹp cho mình xin 1 bản, mã nguồn mở càng tốt vì mình đang học nghề mà! Bạn nào giúp đỡ tận tình mình đây sẽ cafe, cà pháo đầy đủ.

Thân!

Đang tải...
  2. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Mình xin để lại số điện thoại: 01 65 35 25 999
    và Yahoo: mr_thinhvn
    cả E.mail nữa: quangthinhyb.ltd@gmail.com
    ---
    Và một lần nữa, xin mình xin cảm ơn và hậu tạ!

3. Hoàng Thiên Quân

Hoàng Thiên Quân Member

bạn nói thế ai mà giúp nổi, thà là bạn vọc, ko hỉu cái gì thì chỉ cái đó :|, chứ nói như bạn là, bạn có tiền mà hem biết đi chợ làm sao, nấu thế nào, mà có 1 món ăn ngon là được, hơi khó bạn ơi

batboy_boy and MrThinhVn like this.
  4. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Chào Quân!

Quả thật là mình còn đang tìm 1 cái Template cho diễn đàn. Chẳng dấu gì bạn! Mình biết mỗi html. PHP và Joomla thì mình ngu lắm. Trước giờ toàn đi biên tập web cho người ta, cày thuê mà!

Bạn có bản 4rum Template nào ok thì chia sẻ cho mình với!

5. SonTechno

SonTechno Member

Bây giờ thế này nhá.....:D
    Bạn muốn lập 1 diễn đàn để anh chị em chém gió và chia sẻ tài liệu + phần mềm chứ gì. Ok, đầu tiên bạn tìm source xenforo 1.1.5 nulled trên vxf.vn, sau đó upload lên host và tiến hành cài đặt, về cài đặt xenforo thì bạn search trên diễn đàn mình cũng có hướng dẫn rồi nhé. Sau khi cài đặt xong bạn đã có xác 1 diễn đàn, tiếp theo bạn cần chọn cho mình 1 style phù hợp. Sau khi chọn được style rồi bạn cài đặt style đó và bắt đầu chỉnh sửa code, thêm thắt các add-on sao cho vừa ý bạn. Cơ bản bạn cứ làm những bước như vậy đi, sau khi làm xong gặp khó khăn ở đâu thì trước tiên là search câu trả lời trong diễn đàn, search hoài không thấy thì lập topic hỏi các cao nhân giúp đỡ. Vxf.vn nhà mình nhiều người giỏi lắm, khó khăn của bạn chắc chắn sẽ được giải quyết thôi, cứ yên tâm :D. À còn bản xenforo nulled là bạn dùng tạm thời thôi nhé (tạm thời nhưng bạn dùng thoải con gà mái, cứ thịt y như gà nhà mình nuôi vậy) khi nào diễn đàn bạn phát triển, bạn nên đầu tư một chút mua lic bản quyền là ok.... Tạm thời như vậy thôi, chúc bạn thành công với ý tưởng của mình :D

6. Lê Tí

Lê Tí Well-Known Member

có tiền -> ra quán :3

batboy_boy thích bài này.
  7. SonTechno

SonTechno Member

Ra quán nhưng vấn đề ở đây là muốn ăn cái gì, ăn ở quán nào, quán nào ngon quán nào không ngon, muốn ăn xịt chó đâu thể đến lò vịt quay :D Khổ thế đấy bác ạ :))

8. Lê Tí

Lê Tí Well-Known Member

ra quán học nấu ăn, chỉ sợ không có tiền thui, chứ có tiền thì quá đơn giản ;))
    học xong về nấu gì chả được :))
    cũng như xenforo, thích thì kiếm thầy tu dưỡng, trả phí cafe cho thầy là tha hồ vọc =))
    Kid là 1 thầy xenforo đáng để học :-"

9. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Vấn đề Cafe thì Mr_ThinhVn không ngại! Nhưng trước hết phải cảm ơn các Bạn đã nhiệt tình giúp đỡ. Mình thì mình sẽ làm như này, bạn nào sửa giúp mình nhá!

---
    Dowload 1 cái xác.

Upload lên host.

Cài đặt 4rum.

Thêm gia vị!

Chỉnh sửa.

Rồi mời các bạn đến ăn cùng nhé!

---
    Bạn nào có link và hướng dẫn cho mình luôn vào cái TOPIC này nhé. Mình cảm ơn nhiều nhiều! Nhất định sẽ mời cafe!

Thân!

10. Kid

Kid VIP Member

Em cũng mới làm quen Xenforo. Lót dép hóng, tiện thể cũng là up top cho pro nào giúp đỡ ạ

Comment via Mobile (Sky A800s LTE 4G)

sezenup thích bài này.
  11. SonTechno

SonTechno Member

Bạn tải source ở đây về http://vxf.vn/resources/xenforo-v1-1-5-nulled-by-vxf-vn.134/
    Upload lên host rồi cài đặt theo hướng dẫn ở đây http://vxf.vn/threads/huong-dan-cai-dat-xenforo-tren-localhost.3428/
    Rồi sau đó bạn tìm style phù hợp có thể là ở đây http://vxf.vn/forums/styles.7/
    Cài style đó và bắt đầu design theo ý của bạn :)
    Khi bắt đầu chỉnh sửa thì mới gặp những khó khăn thực sự, có gì khó bạn chụp hình post lên để mọi người cùng giải quyết nhé :)

12. SonTechno

SonTechno Member

Gió đâu mát vãi :-@

Fox Of Dark thích bài này.
  13. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Đang học cách chuẩn bị nguyên liệu ... Ai ăn gì thì nói đi!

14. dangquang

dangquang Member

thang nay quang cao iwin maf , k thay tags cua no" ak`

15. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Bạn ơi! Mình để tags vậy thôi chứ có quảng cáo cho ai đâu? nói tóm lại là chẳng được gì mà phải quảng cáo, mình chơi iwin thấy thích nên để tags vậy thôi!

16. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Đã cài xong xenForo. Làm gì tiếp đây các Pro ơi!

17. Minh Bảo

Minh Bảo Verified User

làm full rum đây ^^ chi phí thấp
    :D

18. Imma Kun

Imma Kun Verified User

=(( e thì sao, đc hơm bác

19. Minh Bảo

Minh Bảo Verified User

cài full nè ^^ chi phí thấp

20. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Chi phí bao nhiêu mà thấp? 20k OK luôn Tò Mò ah!

comments powered by Disqus