Thảo luận Cách convert data cũ sang data mới

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi anhlt888, 8/7/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. anhlt888

anhlt888 New Member

Ví dụ: Site A là ver 1.1.2 (chứa data)
    Site B là ver 1.1.3 (mới setup)

H mình mún chuyển data từ site A sang site B đc k các bạn?

Thanks

Đang tải...
  2. maianhden

maianhden Active Member

Sao không upgrade lên luôn cần gì phải phức tạp làm gì bạn

3. anhlt888

anhlt888 New Member

Tại vì site A là dùng hàng Null
    Site B là dùng hàng bản quyền bạn ạ

Mình muốn đợi site B dùng data site A rồi trỏ domain site B về host site A, chứ hiện tại domain vẫn chạy site A, còn site B chỉ là host mình mới mua thôi

4. maianhden

maianhden Active Member

Null vs bản quyền nó chỉ khác nhau có 1 file thôi bạn. Bạn upload đè hàng bản quyền lên bản null là đc rồi

5. Reishou

Reishou Member

Cái forum bạn xài hàng NULL hay bản quyền để cài đặt thì chẳng có gì khác nhau cả. Quan trọng khi bạn mua bản quyền từ XF, bạn sẽ được cấp 1 tài khoản trên trang của XF. Trong tài khoản đó bạn có quyền add domian chứa forum bạn xài. Khi đó dù ai report thì XF đã biết bạn đã mua bản quyền cho domain đó nên sẽ không thông báo đến host của bạn. Nếu bạn dùng host của VN thì đừng mua bản quyền làm gì, tốn tiền.

6. anhlt888

anhlt888 New Member

Mình mua host US :)

7. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Suy nghĩ của bạn ngoài việc làm Việt Nam bị đưa vào blacklist của một số nước ngoài, bạn còn làm cho Việt Nam đã nghèo lại càng nghèo hơn, Xenforo đã ít addons lại càng ít hơn.

Vì sao ư ? Bạn dùng null thì người phát triển họ bỏ ra công sức, trí tuệ để làm nên cái cho bạn dùng họ lấy gì để sống ? Công sức của họ bỏ ra không được bù lại xứng đáng => Họ sẽ nản => Họ sẽ ko phát triển ra những cái hay cho bạn nữa => Cung giảm => Mất cân bằng => Hỏi làm sao phát triển được đây ?

Đừng nguỵ biện là Việt Nam còn nghèo nên phải dùng null bạn nhé :) Nếu forum có định hướng phát triển khuyên các bạn nên mua bản quyền. Vì phải mua bạn mới hiểu được giá trị của nó, hiểu được giá trị của nó bạn mới có động lực phát triển được.

Cheer

TeQuiLa thích bài này.
  8. chino

chino New Member

mua bản quyền được xen support nữa chứ, hàng null rồi có lúc lỗi tè le biết kêu ai :)
    À quên, tới đây cũng được support nhiệt tình, nhưng dù sao cũng k thể được như cha đẻ ra xen trợ giúp nà

9. Reishou

Reishou Member

Rất tiếc đó là suy nghĩ chung của hầu hết người làm forum ở VN này đấy bạn ạ. Việt Nam dù nghèo hay không thì rất nhiều admin các forum là sinh viên làm sao có thể mua nổi. Nếu là những người đi làm, tài chính không khó khăn như sinh viên thì chắc chắn họ sẽ mua. Ngoài ra dù có định hướng phát triển lâu dài nhưng nếu không có hướng khởi sắc thì mình cũng nghĩ không nên mua bản quyền. Khi có được nhiều thành viên, nhiều lượt view rồi lúc đó hãy nghĩ đến bản quyền.
    Còn phần về những người làm ra XF thì mình đồng ý với bạn. Những người xài NULL như mình thật sự là đang có lỗi, hay nặng hơn là ăn cắp sản phẩm mồ hôi công sức của họ. Nhưng với điều kiện của mình hiện tại thì không thể làm hơn được.

10. Coffee

Coffee Member

null vs hok null khác qué gì nhau mà cứ phải xoắn lên thế nhỉ :| quan trọng là bạn có lic bên xenforo.com hay hok thôi :| Có lic thì bạn dùng cái gì chả dc :-??

11. freecode

freecode Member

Xin khẳng định là hãy mua bản quyền rồi sẽ "hiểu giá trị của sự phát triển nghiêm tuc" - bác admin nói vậy là quá đúng rồi, đừng có cãi người đi trước nghe chưa !!. Các bạn sẽ phí hoài ko phải chút tiền mà cả tuổi trẻ và chất xám quá nhiều vào rồi chẳng để làm gì....

12. bboy_nonoyes

bboy_nonoyes Member

Người ta hỏi cách import data của source cũ sang source mới, chưa ai trả lời mà toàn thấy bàn chuyện trên trời dưới đất, null với lại lic...
    Bó tay các bác! #:-s

13. bboy_nonoyes

bboy_nonoyes Member

comments powered by Disqus