Question ai hướng dẫn giúp mình cách sử dụng XenPorta cái _ _!

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi makemoney03, 1/12/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. makemoney03

makemoney03 New Member

ai hướng dẫn giúp mình cách sử dụng XenPorta cái _ _!

mình cài bản xenporta 1.6 mà mò mãi ko biết cách sử dụng~~

Đang tải...
  2. Suse

Suse Verified User

Mình cũng vừa dùng cái này được vài ngày.

1. Bạn vào Admin Panel > Home> Options > Basic Board Information ở phần Home Page URL nếu có giá trị gì đó thì clear hết đi, xóa trống nó. Mục bên dưới Link Logo to Home Page URL nếu thích thì đánh dấu vào

2. Quay trở lại mục Admin Panel > Home ở phần Xenporta click vào -Portal rồi thiết lập giống mình (dùng chuột để kéo các mục muốn dùng và bỏ vào ô tương ứng)

admin

3. Quay trở lại mục Admin Panel > Home ở phần Xenporta click vào Block rồi chọn RecentNews sau đó thiết lập các thuộc tính cần dùng.
    • Ở phần News Source Forums nếu bạn chọn mục nào đó thì mỗi khi có bài mới nó sẽ tự đưa ra. Còn nếu không chọn thì nó chỉ đưa ra các bài mà bạn Promote thôi.
    • Còn để Promote một bài viết bạn mở bài viết đó rồi chú ý cái nút ở góc trên bên phải

02
    Cơ bản là vậy, các phần còn lại bạn tự mò thêm nhé.

3. makemoney03

makemoney03 New Member

Đã làm dc ^^~ tks cậu :D

4. ailinh

ailinh New Member

sao mình kéo trong phần -porta không được vậy? có mem nào chỉ mình được không?

5. dinhhai

dinhhai New Member

Xin cao kiến của bác @Suse là mình xài xen1.5.5 sao cái nút Promote ko có bác nhỉ? mình vào chọn Công cụ chủ đề -> promote thread thì nó ko ra trang chủ.

Không biết bác biết cách nào mà trang chủ chỉ hiển thị những bài viết hay mình chọn thôi ko nhỉ?

Cảm ơn bác

6. quyenvt

quyenvt New Member

Bạn ơi chỉ giúp mình sao mình cài bản xenporta 2 mà không có các phần: -Portal như của bạn vậy, bạn chỉ giúp mình được ko?

Các file đính kèm:

comments powered by Disqus