web bị chuyển hướng qua adfly ?

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi asinvt, 28/11/15.

1. asinvt

asinvt Member

web bị chuyển hướng qua adfly ?
    Dạo gần đây, web mình hay bị tình trạng : tự nhiên chuyển hướng qua adfly :)
    View source thì không thấy cụm từ adfly nào cả, search trong template cũng thế.
    Link : sviuh.com , vậy nguyên nhân là do đâu nhỉ ? :) có thể check bằng cách nào nữa ko ? thanks all.

===============
    <script type="text/javascript">
    /* <![CDATA[ */
    (function(){try{var s,a,i,j,r,c,l=document.getElementsByTagName("a"),t=document.createElement("textarea");for(i=0;l.length-i;i++){try{a=l.getAttribute("href");if(a&&a.indexOf("/cdn-cgi/l/email-protection") > -1 && (a.length > 28)){s='';j=27+ 1 + a.indexOf("/cdn-cgi/l/email-protection");if (a.length > j) {r=parseInt(a.substr(j,2),16);for(j+=2;a.length>j&&a.substr(j,1)!='X';j+=2){c=parseInt(a.substr(j,2),16)^r;s+=String.fromCharCode(c);}j+=1;s+=a.substr(j,a.length-j);}t.innerHTML=s.replace(/</g,"&lt;").replace(/>/g,"&gt;");l.setAttribute("href","mailto:"+t.value);}}catch(e){}}}catch(e){}})();
    /* ]]> */
    </script>
    ===============
    Mình view source thấy đoạn lạ lạ này, ở cuối cùng. Search trong template thì ko thấy ? cho mình hỏi là footer.php (source code) nó nằm ở đâu nhỉ ?

Đang tải...
  2. Imma Kun

Imma Kun Verified User

cậu có thể send mình admin.php mình check hoặc pm skype mình nha, để teamviewer xem

asinvt thích bài này.
  3. asinvt

asinvt Member

Mình ko dùng skype bạn ơi, bạn có xài yahoo messenger ko ? yahoo: wil8x
    viewsource thấy nó nằm ở footer mà ko mò ra được nó :(

4. asinvt

asinvt Member

Nếu nằm trong template thì search theo cụm từ của script phải ra chứ nhỉ ?
    Còn nếu nằm trong code thì nó sẽ ở file nào ? với vị trí cuối cùng như thế ? :)
    thanks all

5. Imma Kun

Imma Kun Verified User

đã add

comments powered by Disqus