Cần trợ giúp về AJAX - Advanced Forum Statistics

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi phamhuudu, 15/8/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Tình hình là lúc ban đầu mới sử dụng Xenforo mình có down được addon này ko nhớ đc là down từ đâu nhưng mình rất hài lòng với giao diện của nó vì đơn giản và tiện dụng:

Xem demo online: http://forum.vietdesigner.net/

2012-08-15_041014

Nó ko giống với bản mà VietXF.org đang sử dụng, phần unread sẽ được bold đậm lên! Tuy nhiên nó lại ko đc bác Alucar update cho các tính năng mới như Tooltip,...

Riêng về bản mà bác Alucar update cho nhiều tính năng mới thì mình lại ko thích giao diện của nó nhưng vì hơi kém về phần code nên chưa biết làm sao để chỉnh cho nó giống hoàn toàn với bản mà mình đang dùng hiện tại. Nhưng ngặt nỗi là mình muốn dùng 1 tính năng mà ở bản của VietXF.org đang xài đó là option chặn những forum/category nào mà mình ko muốn hiện trên bảng thống kê.

Mình có dùng thử cách làm thủ công ở bài này: http://vietxf.org/threads/chia-se-cach-chan-mot-chuyen-muc-tren-topx.1006/ tuy nhiên làm ko đc vì bị lỗi.

Thế nên giờ lập topic này để nhờ cao nhân giúp, bác Alucar hay Logi, hay bác nào biết thì chỉ giúp với, mình chỉ cần cách chặn 1 số forum/category ko cho xuất hiện trên thống kê thôi.

Cảm ơn :)

Đang tải...
  2. Xavier

Xavier Well-Known Member

xin lỗi hỏi chút..bạn có biết AJAX là gì không???
    Bản AFS do bác Alucar phát triển từ đó mà ra...fix một số lỗi..còn cái unread của bác nó đậm thì bác có thể dụng css để chỉnh được

3. Reishou

Reishou Member

phamhuudu thích bài này.
  4. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Ko rõ lắm, nhưng hiểu đơn giản là nó tự update mà ko cần phải F5! Cái này Google+ hay Facebook vẫn đang dùng để tự update trên Home new feed! Mà sao bác lại hỏi cái này nhỉ :-?

Hehe! Cảm ơn bạn, mình vừa chợt nhớ ra rằng tại sao ko copy hết cái css bên Stats cũ của mình sang Stast của VieXF, làm xong và chỉnh thông số trong Style Property thì đã gần chuẩn với Stats mình đang xài, chỉnh thêm cái unread bold đậm mà bác đăng bên kia nữa là chuẩn luôn :)

Thực ra mình ko phải là ko có thói quen đọc bài viết của ngkhác mà ko hiểu sao lúc bác đăng cái đó mình lại ko để ý đến :D

Àh bác cho hỏi thêm là chỉ cần thay cái:
    Mã:
    <div class="VietXfAdvStats_SectionItemBlock VietXfAdvStats_SectionItemTitle VietXfAdvStats_ThreadTitle">
    là đủ rồi hay còn phải thêm:
    Mã:
    .VietXfAdvStats_Thread .VietXfAdvStats_ThreadTitle.new a {

font-weight: bold;

}
    trong css nữa vậy? mình thấy chỉ cần thay là nó đã ok rồi, ko biết cái css này có cần thiết ko :)

5. Reishou

Reishou Member

CSS có sẵn rồi. Mà nếu ổn rồi thì lo gì nữa :D

6. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Ờh heng! ^^ Nói chung là đã edit rất ok roài :-bd

Giải quyết được vấn đề này mừng ghê lun, băn khoăn bấy lâu nay :">

comments powered by Disqus