Cần một cái nhìn bao quát cho 1 newbie !!

Thảo luận trong 'Installation & Upgrade Questions' bắt đầu bởi Nguyễn Trung Ngôn, 7/10/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. Nguyễn Trung Ngôn

Nguyễn Trung Ngôn New Member

Xin chào ae ,mình mới qua học web chút .nhưng mình nghe mà không hiểu ,những khái niệm cơ bản mình không hiểu ,các pro có thể giải thích những cái cơ bản nhất cho em không ?? (đừng chê em nhé ;)) ,pro nào có bộ ebook nào nói về những thứ cơ bản nhất thì càng tốt ;;) .Thanks mọi người nhé :-*

Đang tải...
  2. Nguyễn Trung Ngôn

ai help minh,bo ra chut time vs :-s:((

3. Logi

Logi Well-Known Member

Nguyễn Trung Ngôn thích bài này.
  4. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Bạn nêu ra ý tưởng là bạn muốn làm gì, tạo 1 forum hay tạo 1 blog hay đơn thuần chỉ là học web không? Nếu học web thì có rất nhiều trang họ dạy, có tài liệu ví dụ đàng hoàng.
    Còn nếu bạn muốn tạo 1 forum thì bạn tham khảo luồng sau và làm theo hướng dẫn nhé:
    http://vietxf.org/threads/video-huong-dan-cai-dat-xenforo-full-hd.178/
    Sau khi cài đặt thành công rồi thì bạn làm đến đâu hỏi đến đó mọi người sẽ giúp bạn.

Nguyễn Trung Ngôn thích bài này.
  5. Nguyễn Trung Ngôn

Em muốn tạo forum để quảng bá hình ảnh của trường ,forum em có xem nhưng...gà quá nên chả biết phải bắt đầu từ đâu :(

6. sanvu88

sanvu88 Well-Known Member

bây giờ bạn biết những gì rồi

7. Hoàng Thiên Quân

Hoàng Thiên Quân Member

nhìn vào cách nói, chắc chưa nắm được gì

8. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Bạn muốn thay đổi cái gì, thêm tính năng nào bạn phải biết. Còn nếu bạn không biết nữa thì không ai giúp bạn được cả.

9. sanvu88

nếu bạn muốn bọn mình giúp thì phải cho bọn mình biết bạn biết những gì rooig, và ý tưởng của bạn

10. Hoàng Thiên Quân

Hoàng Thiên Quân Member

đại khái em này có ý là: forum trường chú ấy xấu quá, chú ấy muốn tự làm 1 cái forum trường khác đẹp hơn, nhưng vấn đề là ko biết gì, nên ko biết bắt đầu từ đâu :(

11. sanvu88

oh có lẽ tớ dành thời gian làm 1 cái tut hướng dẫn bắt đầu từ đầu, chứ tình hình này nhiều người muốn làm admin mà mù tịt quá :(

sgesvn thích bài này.
  12. hoangsbk

hoangsbk New Member

Google có tính phí éo đâu/ :)) =))

tacgiaviet thích bài này.
  13. Reishou

Reishou Member

Hãy bắt đầu với kiến thức cơ bản về HTML, CSS, JS rồi đến PHP. Nên đọc 1 chút về kiến thức mạng để hiểu sơ về server-client :D

14. Tiasangmoi92

Tiasangmoi92 New Member

Hãy bắt đầu những bước đi đầu tiên, mình k biết code nhưng vẫn có thể tạo forum đc này, bạn học cách cài đặt trc đi, setup xenforo xong rồi sẽ tiếp tục 1 con đường mới, mình trc tìm hiểu đầu tiên là joomla, nhưng vào forum joomla thì thấy trang ấy đẹp quá, thế là biết tới xenforo :))

15. Nguyễn Trung Ngôn

Đại khái là em muốn lập một cái forum (tạm thế đã ,mục đích là chân chính ,cái đó tính sau :D ) Còn đâu em mới biết tẹo nhưng cũng chẳng rõ lắm :( ,Bắt đầu tạo tên miền ,rồi hosting ,sau đó thì em chịu rồi ~X( các bạn giúp mình nhé ;)

16. sanvu88

17. hctpro

hctpro Member

Mình đã từng là newbie như bạn và hiểu rõ nhu cầu của bạn.
    Nhưng quả thật mình thấy rất chán với những câu hỏi như thế này.
    ------------
    Bạn đã tìm hiểu, đã mày mò, đã vọc chưa, có mất vài tiếng thậm chí vài ngày vì một lỗi dù nhỏ chưa?
    Cứ hở xíu là hỏi, học hỏi là tốt, nhưng học rồi hãy hỏi!

ngocthiencn thích bài này.
  18. Nguyễn Trung Ngôn

cảm ơn các bạn ,sau một 2 ngày mày mò cuối cùng mình cũng đã tạo được trang web ,mình chỉ không hiểu chỗ là:
    1. Làm sao để thêm tính năng mới (add-on) và up lên host bằng cách nào ---> đâyy là câu hỏi riêng ,cái chung là lập forum xong thì thêm những tiện ích cho forum = cách nào
    2. Mấy cái file xml là gì thế ,ban đầu em cài skin thì có biết up file đó với lại 1 mục xenxofo sau đó vào trang web của mình import a skin ,nhưng sao up rồi giờ lại import đúng file đó (up rồi mà) mình nghĩ chỉ cần chọn thôi .Và xml là gì ??
    Đó là 1 vài thắc mắc ,mong các bạn giúp mình ,thanks all :x

19. sanvu88

Oài vượt quá khả năng của mềnh ==" ngậm ngùi quay ra =="

comments powered by Disqus