Question Xin Hướng dẫn cách di chuyển một category

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi nguyendinhbang, 22/1/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. nguyendinhbang

nguyendinhbang New Member

Chào các bạn, mình cũng đang học cách quản trị một forum sử dụng mã nguồn Xenforo và có một vài thắc mắc mong được các cao thủ, các bô lão chỉ giáo.
    1. Làm sao để di chuyển một category? Ví dụ, mình có hai category là quần áo và máy móc, hiện tại quần áo đang là category nằm phía trên máy móc, nay mình muốn cho category máy móc lên trên và quần áo xuống dưới. Vui lòng hướng dẫn vì mình là gà mới. Cảm ơn.
    2. Làm sao để đổi font chữ hay set font chữ mặc định trong phần reply (tức là phần mình đang viết bài chẳng hạn).

Chân thành cảm ơn, câu hỏi gà nên mong các bác thông cảm, đừng cười và chỉ giáo cho.

Đang tải...
  2. hai tran ct

hai tran ct New Member

Mình trả lời bạn thế này ko biết đúng ko vì cũng mới tìm hiểu Xenforo.
    1. Vào Applications -->Display Note Tree --> Click vào cái forum Quần áo và chọn phần Display order là 2. còn cái Máy móc thì để Display order là 1. (chưa test).

2. Tại sao lại muốn đổi vậy ? phức tạp, nhưng muốn đổi thì bạn nên học cách dùng firebug để edit css. Chưa xài bao giờ thì search trên Google nhé.

nguyendinhbang thích bài này.
  3. nguyendinhbang

1. Cảm ơn bạn mình đã thử theo cách Bạn chỉ dẫn nhưng vấn đề là nêú nó có nhiêù category và mình muôn đi chuyển đến một vị trí bâts kỳ thì sao?
    2. Tại Vì cái font chữ hiện tại không được đẹp, ngươì ta Set sao mà gõ tiếng việt thì chữ lơn bé không đồng đều.

4. hai tran ct

hai tran ct New Member

nguyendinhbang and Bảo Phạm like this.
  5. nguyendinhbang

Cảm ơn bạn hai tran ct. Vậy còn font chữ thì dao bạn. Bạn hưỡng dẫn mình luôn nha.
    Cảm ơn

6. Fox Of Dark

Fox Of Dark Oáp.... Mấy ngày nay thức trễ

7. hai tran ct

hai tran ct New Member

Theo tớ đoán thì máy của bạn có vấn đề về font chữ đó. Font mặc định của phần soạn thảo là Arial, bạn đưa link site đây mình coi nào.

8. nguyendinhbang

vocsy.com hoặc vocsy.net là tên forum của mình bạn à. Mình mới lập nên diễn đàn này để chia sẻ kinh nghiệm vọc vạch với anh em thôi. Hiện tại mình đang rất cần sự hỗ trợ từ cộng đồng xenforo, những người có tâm huyết như bạn. Cảm ơn bạn trước nha.
    Nếu có thể bạn hướng dẫn mình cái cách để ẩn link đối với những người không đăng ký, những link chia sẻ phần mềm, tài liệu đó bạn.

Chân thanh cảm ơn bạn trước.

9. nguyendinhbang

Cảm ơn bạn, mình đã làm theo cách của bạn "Cáo của bóng đêm :D " và đã thành công trong việc thay font mạc định.

10. hai tran ct

hai tran ct New Member

bạn search kỹ trước đi rồi hãy hỏi

comments powered by Disqus