Question Xin chỉ dẫn Resore thành viên, bài viết, chủ đề từ forum cũ sang forum mới

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi Coolboyhn, 6/8/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. Coolboyhn

Coolboyhn Member

Mình muốn Restore số thành viên, bài viết, chủ đề, chuyên mục sang bản mới cài thì cần Backu/Restore những Table nào xin các bác chỉ giáo
    Mới qua Xen nên còn gà mong mọi người chỉ giáo

Đang tải...
  2. truongson247

truongson247 Member

Bạn chuyển từ database của vBB sang Xenforo hay như thế nào. nếu là vBB sang Xenforo thì đã có vBB4 làm giúp rồi mà.

3. Đinh Ngọc Đức

Đinh Ngọc Đức New Member

Skin đẹp ghê. Thấy index nhiều mà là index mới hay index cũ đó bạn

4. TeQuiLa

TeQuiLa .:: Neverland ::.

Nếu bạn import từ VBB thì bản thân Xen đã hỗ trợ ở Tools, nếu bạn upgrade phiên bản Xen mới thì up đè lên và chạy file install, nếu bạn chuyển host thì sao lưu toàn bộ Database rồi import sang host khác bằng My SQL Dumper, Big Dump....

Không hiểu bạn muốn Restore kiểu nào nhỉ?

5. Coolboyhn

Coolboyhn Member

Nghĩa là chuyển từ Xen qua Xen đó bạn
    VBB thì tớ biết chuyển nhưng xen thì thử chuyển các Table bắt đầu bằng forum, thread, post, user nó vẫn lỗi

6. Coolboyhn

Coolboyhn Member

laf Restore thành viên, bài viết, chủ đề, chuyên mục từ forum Xenforo dang dùng sang bản xenforo full mod khác

7. hd00842

hd00842 Member

Mình nghĩ chắc bác này muốn chuyển từ xen sang xen rồi có thể xen trước của bác bị lỗi

Coolboyhn thích bài này.
  8. TeQuiLa

TeQuiLa .:: Neverland ::.

Hic vậy sao bạn không cài các mod đó lên bản đang sử dụng sẽ đỡ gặp rắc rối khi backup và restore các table. Nếu bạn muốn làm theo cách của bạn thì chỉ vc vào PhpmyAdmin rồi Export các table bạn mong muốn rồi qua bên data mới restore lại là okie

9. tacgiaviet

tacgiaviet Member

thì upgrade là được mà, nếu là cùng phiên bản thì up đè toàn bộ code rồi chạy lại cache 1 lượt là được :|

10. truongson247

truongson247 Member

Bạn Pm qua yahoo nhé, mình muốn xem qua cái bản null mới + các addon đã cài trên bản này rồi mới bảo đc. Chỉ kiểu tưởng tượng thì chịu roài, chả may lỗi cái lại ăn gạch đá vào mẹt thì mệt :D

11. Coolboyhn

Coolboyhn Member

cảm ơn các bác, mình đã làm được

comments powered by Disqus