Question Về bản quyền, subdomain và SEO ...

Thảo luận trong 'Community Chat' bắt đầu bởi Hạnh Lux, 26/7/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Hạnh Lux

Hạnh Lux Verified User

Mình mới chuyển diễn đàn sinhvienduc.org sang http://sinhvienduc.lai.vn thuộc hệ thống của LAI.VN .:D

Rất may nhờ có 1 số anh em giúp đỡ nên quá trình chuyển từ hosting sang VPS cũng đã thành công rực rỡ và tốt đẹp. Đúng là VPS chạy tít quá đi :).

Vấn đề mình muốn hỏi các Pro là. Giờ mình chuyển bản quyền của sinhvienduc.org trước đây đã mua sang cho sinhvienduc.lai.vn hay là cho LAI.VN thôi. Nếu cho LAI.VN thì tốt quá. Có nghía là 1 bản quyền cho mình LAI.VN thì có thể dùng được cho rất nhiều forum ví dụ như game.lai.vn hay bongda.lai.vn.
    Cái này mình đang băn khoăn.

Về vấn đề SEO. Mình sẽ đăng ký với bên Alexa và Google bằng tên miền LAI.VN hay là từng tên miền phụ như trên.

Mong các pro cho ý kiến

Đang tải...
  2. babababi

babababi Member

Tên miền nào mà bạn thấy phát triển chính, nhiều người vào nhất thì đặt thôi

3. Hạnh Lux

Hạnh Lux Verified User

ý mình là tên miền sinhvienduc.lai.vn hay là tên miền lai.vn ?

4. thuatdl

thuatdl Member

Bản quyền Xenforo anh chuyển qua cho LAI.VN là được, còn anh tạo sub không ảnh hưởng gì hết :D

MaMa thích bài này.
  5. svxf

svxf New Member

Bạn có thể đọc lại thỏa thuận bản quyền của XF. Bạn có thể chuyển sang 1 domain khác trong customers information. 1 license chỉ có thể dùng cho 1 domain duy nhất.

6. Lê Tí

Lê Tí Well-Known Member

chuyển qua buidoi.net đi :3

Minh Bảo thích bài này.
  7. Minh Bảo

Minh Bảo Verified User

chomuasam.vn nè ;))

8. Hạnh Lux

Hạnh Lux Verified User

Biết là thế. Nhưng mà 1 domain và nhiều subdomain chứ ?

9. tinhbk

tinhbk Moderator Staff Member

Về vấn đề bản quyền thì mình không rõ lắm. Riêng về vấn đề SEO mình xin mạo muội góp ý tý.

Với google analytics, webmater, alexa, bing... khi bạn chuyển sang tên miền khác bạn sẽ phải làm lại tất cả các thao tác. Kể cả Login Facebook.

vivo1vn thích bài này.
  10. svxf

svxf New Member

Subdomain cũng là 1 domain. Thỏa thuận bản quyền là "Single XenForo installation". Nghĩa là bạn chỉ được cài XenForo cho 1 website.

Nếu bạn có a.abc.com và b.abc.com nhưng trỏ tới 2 bộ cài khác nhau thì ko được. Chỉ được trỏ tới 1 bộ cài duy nhất.

Hạnh Lux thích bài này.
comments powered by Disqus