Một số vấn đề với xenforo

Thảo luận trong 'XenForo Development' bắt đầu bởi onlyfirst, 30/8/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. onlyfirst

onlyfirst New Member

1.Cho mình hỏi cái xenforo tính điểm sao ấy, mình test thử trên diễn đàn của mình( chạy localhost ) tạo thành viên mới đăng nhập và post bài không cộng điểm cho tin nhắn đầu tiên, cho mình hỏi mấy pác mình có thao tác sai hay cấu hình sai chỗ nào không mà nó không cộng điểm.

2.Còn có trường hợp này nữa,mình test user thuc Group Registered ban đu post bài bình thường sau đó t nhiên mình không post bài cũng như xem bt kỳ tin nào na.(Mình để mặc định không khóa bất kỳ quyền nào của thành viên) Ri cũng t dưng xem tinpost tin bình thừơng
    3.Với lâu lâu hay gặp tình trạng server not repond... gì đó => chán

Đang tải...
  2. hieucocc

hieucocc Active Member

3.Với lâu lâu hay gặp tình trạng server not repond... gì đó => chán
    cái này mình nghĩ do host và đa số các bạn ở đây mình nghĩ chắc lổi này là bình thường :) bạn thử tìm 1 host hổ trợ và tối ưu tốt cho xen thử coi, vô hkda.vn xem thử bạn nhé :)

3. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Cái này cứ để 1 lúc đi đâu đó về là bị, phải nhấn F5 và đăng nhập lại, mình cũng không biết xử lý thế nào.

4. onlyfirst

onlyfirst New Member

Cũng có thể do host, làm mình thấy nản thiệt, mình đang phân vân nên sử dụng xenforo hay quay trở lại với VBB mình thấy VBB chạy ổn định hơn đó, Dùng xenforo cứ lỗi này lỗi kia, chỉ khổ việc ngồi fix lỗi rồi reply cho khách hàng.
    Vẫn còn thắc mắc này ai giải thích giúp mình đươc không

comments powered by Disqus