Other Một số cụm máy chủ của Apple và Google (Blogspot) đồng loạt không truy cập được?

Thảo luận trong 'Community Chat' bắt đầu bởi reserveright, 12/3/15.

1. reserveright

reserveright New Member

Chào anh em!
    Apple và Google có rất nhiều dịch vụ và cụm máy chủ, nhưng bỗng nhiên hôm nay cả 2 đều có một số cụm máy chủ không truy cập được.

Về Apple thì anh em có thể tìm thấy thông tin một số cụm server của Apple không truy cập được ở nhiều trang tin tức, và tới tận bây giờ vẫn chưa giải quyết được.

Còn Google, có nhiều cụm máy chủ, thì cụm máy chủ có IP là 74.125.31.121 không truy cập được, nhiều website trên nền tảng blogspot được trỏ domain về đó sẽ không truy cập được, ít nhất là bị từ tối qua tới bây giờ, mình vừa ping cũng bị Request timed out :)

Còn trỏ về IP khác có lẽ không bị, nên vẫn có một số trang blogspot truy cập được.

Ví dụ:
    Không truy cập được: nofirewall.blogspot.com/2012/01/dung-ccleaner-e-xoa-vinh-vien-hoat-ong.html
    Truy cập được: clbamnhacdiapason.blogspot.com/

Vì có 1 website nền tảng blogspot mình trỏ về địa chỉ IP đó, đang không truy cập được, nên mình lập topic là để thông báo anh em, để từ đó có cách xử lý!

Cảm ơn anh em! :)

Đang tải...
  2. reserveright

reserveright New Member

Hi, anh em trỏ tên miền về blogspot với IP 74.125.31.121 bị lỗi không truy cập được, thì anh em vào chỗ domain, đổi lại thành

74.125.28.121

là hoạt động bình thường nhé! :)

Cụm máy chủ 74.125.31.121 có lẽ bị sự cố trong hôm nay rồi :D

Sau đó, cần clear cache DNS: vào CMD gõ: ipconfig /flushdns

Last edited: 13/3/15
    phamhuudu thích bài này.
  3. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Chuẩn rồi, mình dùng IP 74.125.31.121 gần 2 năm nay ko bao giờ die, tự nhiên hôm nay die sạch site ko vào đc! Cập nhật IP mới của bác thớt là vào đc rồi :)

reserveright thích bài này.
  4. reserveright

reserveright New Member

Thật ra thì có rất nhiều webmaster dùng 74.125.31.121 và họ cũng đang không biết vấn đề xảy ra :D
    Hy vọng họ sẽ Google và tìm thấy bài viết này :)

Theo mình biết, tới bây giờ, tức là hơn 1 ngày rồi, ai dùng IP 74.125.31.121 thì vẫn đang ở tình trạng không kết nối được :)
    Hơn 1 ngày mà không khắc phục được sự cố này, thì có lẽ đó là một điều hiếm hoi với thương hiệu Google....

5. tukidmh

tukidmh New Member

Đắng lòng :(

comments powered by Disqus