Ý tưởng Addon Liệu xf có thể phát triển thành mạng xã hội.

Thảo luận trong 'Xenforo Ideas' bắt đầu bởi KullsTyLe, 31/12/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. KullsTyLe

KullsTyLe New Member

lần đầu tiên đến với vxf mình cũng xin đóng góp với ae 1 chủ đề. mình muốn hỏi ae liệu xf thiết kế sang theo theo kiểu mxh liệu có được không?. phần trang chủ edit lại giống phpfox or facebook . diễn đàn edit lại thành tạo trang , tạo nhóm. nhưng như vậy liệu có thành công được không & có bị coi là vi phạm bản quyền không?

ae chém nhẹ tay. cho góp ý. không nhận ghạch ngõi nhé...!

antv thích bài này.
    Đang tải...
  2. freecode

freecode Member

Về bản chất mã nguồn phpFox đã được xây dựng nhằm mục đích chính là tạo thành mạng xã hội. Và các tính năng của bộ code này cũng rất mang tính Social. Nhưng nó ko thể làm nên đc cái trò trống gì, dù chỉ là một hạt cát. Vì "văn hóa" của social có những điểm đặc trưng rất riêng - ko phải anh có một nền tảng social mà nghĩ mình đang sở hữu một cộng đồng lớn, đó gọi là "hữu danh vô thực". Vì chắc chắn, anh có xây trang social đó có các tính năng ưu việt còn hơn FB đi nữa thì ng ta vẫn vào fb - mà Google+ là một vd kinh điển.

Hãy hiểu đc vấn đề cốt lõi này, để có đường đi sáng suốt. Đó là đối với một mã nguồn chuyên xây social còn ko = con tép như vậy thì bạn nghĩ XF sẽ là cái gì ???? là mây khói trong hệ thống cộng đồng mạng này ah ????.

Rất nhiều bạn đang lầm tưởng, sự tích hợp các tính năng thân thiện của XF đối với mxh FB là đòn bẩy cho việc phát triển XF thành mxh. Nhưng các bạn đã sai lầm cơ bản từ nhận thức đầu !!!. Ng sáng lập XF họ hiểu quá rõ việc này, nếu làm đc, thì đừng nghĩ tới lượt bạn đòi chạy theo fb ;) -

- Hãy hiểu bản chất thật ở đây! - XF đc hỗ trợ tốt và thân thiện với social là một thế mạnh lớn - Đó là đòn bẩy để bạn tập trung phát triển "diễn đàn" có thể mở rộng một cộng đồng trao đổi lớn, chứ ko phải là social -

- Tất các cả hỗ trợ râu ria trong nền tảng XF, đều chỉ nằm một mục đích, giúp cho diễn đàn của bạn phát triển thành một "cộng đồng trao đổi lớn" - Đừng hiểu sai vấn đề ở đây, mà nghĩ một cộng đồng trao đổi lớn lại là một socia, mà nhầm tưởng, ăn con tưởng bở nhé ;)

caoanh204 thích bài này.
  3. antv

antv Member

Xen chưa phát triển nhiều ở VN, đa số là tự phát :D

4. KullsTyLe

KullsTyLe New Member

bạn ơi. mình không có ý tưởng tranh nhau với fb hay ăn theo fb. mình cũng thừa hiểu số phận của các mxh muốn cạnh tranh với fb rồi. mình chỉ là ý tưởng phát triển theo 1 cách của riêng mình. cấu hình 1định nghĩa mới về mxh. mình khâm phục fb vì cách thiết kế và quản lý chặt chẽ quá ýt sơ hở của họ.. nó đầy đủ nhưng chính cái đầy đủ của nó lại trở thành quá nặng với 1 số người. mình chưa nghĩ là mình có thể phát triển được cái ý tưởng của mình thành công.. mình chỉ tạo thử 1 mxh hướng tới nhu cầu của ng sử dụng xem sao thôi..

antv and nhokkhoa like this.
  5. nhokkhoa

nhokkhoa Member

Ủng hộ ý tưởng bạn. Ko cần biết số phận cạnh tranh với fb sẽ như thế nào nhưng mình thích "không thử sao biết" :D

6. antv

antv Member

Có thể biến trang cá nhân thành trang blog giống zine me thì zini.vn thì hay biết mấy bên ngoài là forum, bên trong là mạng xã hội :)

7. ku Hiệu

ku Hiệu Lì Lắm Luôn

cậu dùng mã nguồn mạng xã hội cho nhanh
    nếu biến xen thành mạng xã hội thì bị dư

8. antv

antv Member

ước gì có add-on mạng xã hội nhỉ :D chứ làm mã nguồn khác thì chán lắm @@. làm trogn xen luôn.
    Hóng bác Hiệu coder. #

comments powered by Disqus