Question Lâu lâu hỏi 1 câu về vụ chèn hình vào bài viết

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi Fox Of Dark, 24/2/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Fox Of Dark

Fox Of Dark Oáp.... Mấy ngày nay thức trễ

Chuyện là mình vào forum, chèn không được ảnh vào bài viết, nhấn nút chèn (đã viết url đầy cmn đủ) thì nó load lại trang và... Hiện bảng tiếp, không có hình ảnh dc chèn vào
    Trang: http://sggroupblt.3owl.com/
    Mong cao nhân giúp đỡ ;)

Đang tải...
  2. thanhthanh

thanhthanh Moderator Staff Member

Nhân đây cho hỏi là: khi hình đã được chèn vào bài viết, thì hình đó trong danh sách att hiển thị thông báo là: hình đã được chèn không ạ. Vì với bài viết cần chèn nhiều hình, sẽ rối không biết là hình nào đã được chèn vào bài viết hình nào chưa. Mong các cao nhân giúp .

3. mickey

mickey Active Member

không hiểu ..

4. Fox Of Dark

Fox Of Dark Oáp.... Mấy ngày nay thức trễ

thí dụ:
    Nút chèn hình (hình cái cây)
    Đưa URL vào rùi, Có nút chèn, đúng ko
    Bấm nút chèn, nó ko chèn vào bài viết mà load lại trang, coi như ko có gì xảy ra

5. nhoveai

nhoveai Member

cần gì phức tạp thế, bạn thử nhân copy và paste coi sao

6. trdanghuy

trdanghuy New Member

Em cũng có 1 thắc mắc là: mỗi khi viết bài tới cái đoạn up hình vào bài viết thì nó chỉ cho hiện ra cái URL và nhập link của hình vào (dĩ nhiên là phải up lên 1 trang nào đó trên mạng trước mới có link hình). Cái này nó hơi bất tiện vì em thấy mọi người đã quen với việc up hình trực tiếp vào bài viết tức là khi nhấn vào cái icon image trên thanh editor trong bài viết thay vì nó hiện ra cái URL thì nó hiện ra nút browse mình up hình trực tiếp từ máy tính của mình lên luôn. Các Bác nào có biết cái này không giúp e với ạ

comments powered by Disqus