Làm sao để seo hiệu quả và tránh bị google lock

Thảo luận trong 'SEO for XenForo' bắt đầu bởi Bvn.vn, 14/11/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Hiện nay có khá nhiều hình thức seo, bên cạnh đó google cũng thường xuyên ra thuật toán để tiễn đưa seoer lên đường. Vậy cách tốt nhất để phát triển website là gì?

http://bvn.vn trước đây từ khóa rao vat, raovat, rao vặt, web rao vat, web rao vặt luôn nằm từ khóa ở trang 1, vị trí cụ thể là từ 2-7 tuy nhiên cách đây 1 tháng bị dính tác vụ thủ công và mất hết từ khóa, tụt xuống trang 3 qua tìm hiểu cụ thể thì bvn.vn bị dính tác vụ thủ công trong đó nặng nhất là đặt banner quảng cáo, mà cụ thể ở đây là các đoạn mã quảng cáo tính tiền bằng click. Mình kiểm tra lại và xóa hết quảng cáo dạng này, xóa bài viết trùng lặp và gửi lại yêu cầu, sau ngày tác vụ thủ công đã được google gỡ bỏ và từ khóa được kéo lên lại vị trí cuối trang 1 và đầu trang 2. Mình đang cố gắng để kéo từ khóa lên lại.

Bây giờ có nhiều anh em seo web chủ yếu là đi link, tuy nhiên anh em không hiểu được giá trị và tác hại của link nên mua dồn dập link, không chịu đi nội dung và trên website thì add vô số quảng cáo nhằm đánh lừa người dùng nhìn vào tưởng web mạnh lắm nên mới có nhiều quảng cáo. Google sớm biết điều đó và đẩy trang web bạn đi 1 khúc xa.

Qua kinh nghiệm vừa rồi mình muốn nhắn gửi đến anh em vài phương thức seo như sau:
    - Không nên lạm dụng backlink quá nhiều.
    - Nên phát triển nội dung và backlink song song.
    - Không nên add nhiều quảng cáo trên website nếu trang web của bạn còn non yếu.
    - Cách tốt nhất để kiếm tiền từ website không phải là lượng từ khóa nằm top mà là nội dung và các chiến thuật kiếm tiền trên web, bởi vì 1 trang web không thể tồn tại nhiều banner được, thực sự mà nói banner là cách kiếm ít tiền nhất khi trang web của bạn phát triển.
    - Nên cố gắng để người dùng ở lại trang web của bạn lâu hơn.

Đây là website của mình mới nhận được thông báo từ google sau 3 ngày gửi lại yêu cầu xem xét website.

upload_2014-11-14_14-0-20

Mình chỉ gỡ bỏ 2 banner quảng cáo trên web và không tác động thêm gì. Như vậy các bạn cũng biết tác hại của banner trên website của các bạn rồi đó.

Cách để mình kiếm tiền chính trên trang bvn là từ đây
    upload_2014-11-14_14-5-41
    upload_2014-11-14_14-5-52
    upload_2014-11-14_14-12-37

upload_2014-11-14_14-13-37

Với mỗi từ khóa seo bài viết như thế này mình tính miễn phí, và giá cho duy trì từ khóa này dao động từ 300 - 3 triệu mỗi tháng, nếu các bạn phát triển website mà chú tâm vào banner thì website của các bạn add tối đa được bao nhiêu banner? Bao nhiêu người click vào quảng cáo đó? Nhưng nếu bạn seo bài viết cho thành viên thì website của bạn có thứ hạng rất tốt và kiếm tiền đều đặn và tăng dần.

Chúc các bạn seo tốt, nếu có kinh nghiệm gì hay thì chia sẽ để anh em cùng thảo luận đưa ra hướng đi đúng đắn, không nên hướng dẫn theo cách PR quá lố. Chúc các bạn phát triển thành công hơn trong tương lai.

PS: BÀI VIẾT CỦA MÌNH MANG MỤC ĐÍCH CHIA SẼ KHÔNG PHẢI MANG TÍNH CHẤT KHOE KHOANG CHO NÊN ANH CHỊ EM ĐỪNG GHÉT BỎ RỒI CHƠI MÌNH. NẾU CÓ ĐIỀU GÌ SAI SÓT MONG ĐƯỢC GÓP Ý. ^^

Đang tải...
  2. giasuhv

giasuhv Member

Xóa cache trình duyệt trước khi check từ khóa bạn ơi :D

3. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Hì bạn đang nói về từ khóa nào?

4. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Mình ctrl + shif + n để check mà, đôi khi nó cao thấp 1-2 vị trí thì ko tính đc bạn à, vì nó nhảy thường xuyên ở 1-2 vi trí thì ko đáng kể.

5. nhokkbg

nhokkbg New Member

hay quá, cảm ơn ad đã chia sẻ

comments powered by Disqus