Thảo luận Hỏi về tags của tinhte

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi nhoveai, 26/10/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. nhoveai

nhoveai Member

Các bác cho em hỏi về vấn đề thẻ dis và title khi seach trên google ra trang tag của mình.
    untitled1
    chữ these ảe all... đó mình muốn thay bằng chữ khác thỳ làm sao và dòng chữ bôi xanh kia mình cũng muốn thay thành cái khác, Pro nào biết chỉ giùm mình nhé:)

Đang tải...
  2. bboy_nonoyes

bboy_nonoyes Member

Mình chưa vọc cái này.
    Bạn thử tìm template: tinhte_xentag_tag_view và sửa phrase trong các thẻ <xen:title>, <xen:Description>, xem sao! :D
    Ví dụ: tinhte_xentag_all_threads_tagged_x chẳng hạn! :D
    Mã:
    <xen:title>{$tag.tag_text} - {xen:phrase tinhte_xentag_all_threads_tagged_x, 'board_title={$xenOptions.boardTitle}', 'tag_text={$tag.tag_text}'}</xen:title>
    <xen:h1>{$tag.tag_text}</xen:h1>
    <xen:description>
        {xen:phrase tinhte_xentag_all_threads_tagged_x, 'board_title={$xenOptions.boardTitle}', 'tag_text={$tag.tag_text}'}
    </xen:description>

<xen:navigation>
        <xen:breadcrumb href="{xen:link {xen:helper Tinhte_XenTag_getOption, routePrefix}}">{xen:phrase tinhte_xentag_tags}</xen:breadcrumb>
    </xen:navigation>

<xen:container var="$head.canonical">
        <link rel="canonical" href="{xen:link 'canonical:{xen:helper Tinhte_XenTag_getOption, routePrefix}', $tag, 'page={$page}'}" /></xen:container>

<xen:container var="$head.rss">
        <link rel="alternate" type="application/rss+xml" title="{xen:phrase rss_feed_for_x, 'title={$tag.tag_text}'}" href="{xen:link '{xen:helper Tinhte_XenTag_getOption, routePrefix}.rss', $tag}" /></xen:container>

<xen:container var="$searchBar.tinhte_xentag"><xen:include template="tinhte_xentag_search_bar_tag_only" /></xen:container>

3. nhoveai

nhoveai Member

minh khôgn rành code bác ơi:(

4. bboy_nonoyes

bboy_nonoyes Member

Bạn vào Admin CP => Appearance => Phrases => Tìm "tinhte_xentag_all_threads_tagged_x"
    Sau đó thay thế Phrase Text tiếng Anh thành tiếng Việt là được! :D

nhoveai thích bài này.
  5. nhoveai

nhoveai Member

tks bác nhiều bác nhiệt tình quá tiện thể cho mình cách cài cm fb nữa nhé trước cái hd của bác mà lỗi css hay sao ý ko biết sửa nữa:(

6. sgesvn

sgesvn VietXF Support

nhoveai thích bài này.
comments powered by Disqus