Hỗ Trợ SEO Cho Anh Em VXF

Thảo luận trong 'SEO for XenForo' bắt đầu bởi AkuVn, 4/6/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. AkuVn

AkuVn Member

Người ta chuyển đổi từ lâu rồi bác ko nhanh là theo ko kịp ấy chứ :D Site mình nhiều site giờ traffic mobile chiếm 1/2 rồi :D

Trang Tran thích bài này.
  2. AkuVn

AkuVn Member

XenForo nặng hơn cả VBB á?

3. Lê Tí

Lê Tí Well-Known Member

xf hầu hết dùng ajax nên "cảm thấy" nó nhẹ hơn thui

stung12 and AkuVn like this.
  4. ytuongquang

ytuongquang Member

5. AkuVn

AkuVn Member

6. thoitrang365

thoitrang365 New Member

mình mới mua code xf bản quyền. mình chưa biết seo, anh em nào giúp với

http://thuonggiatot.vn

7. AkuVn

AkuVn Member

Vào thì thấy đúng dòng thông báo: diễn đàn đang tạm ngừng hoạt động để nâng cấp. các bạn quay lại sau nhé. lh 0904833833

Bạn cần giúp gì thì phải nói cụ thể mới biết mà giúp chứ :)

8. congnghevps

congnghevps Member

Dựa vào quá trình testing như thế nào và môi trường như thế nào bạn rút ra được kết luận này vậy, tò mò quá đi, :D

9. bingteam

bingteam New Member

Mua ở đâu hết bao tiền thế bác? mình cũng đang định mua cho trang: http://chodocu.org/
    mà chưa biết giá cả thế nào

10. chimcanhvn

chimcanhvn Member

data năng hơn nhiều lắm như forum của mình hồi vbb là 420 MB nhưng khi chuyển qua xen thì khoang hơn 600MB, mỗi lần import mod thì chậm hơn VBB nhưng load có vẻ mượt hơn vbb cái này là cảm nhận cá nhân thôi. chắc tới đây mình chuyển mấy cái forum của mình qua xen hết

11. AkuVn

AkuVn Member

Bác nào có cần hỗ trợ thì chủ động add skype: yohugo8x hoặc SMS hay Call cho mình nhé: 097.321.2266 (Hải)

Trừ T7 vs CN giành cho gia đình còn ngày thường nếu ko bận sẽ hỗ trợ free cho anh em 100% :)

12. shin_conan

shin_conan Member

bác ở đâu nhỉ ? làm SEO cho bên nào rồi :D

13. AkuVn

AkuVn Member

Mình ở HN giờ SEO Freelancer :)

14. phamthanhliem

phamthanhliem Member

Mình chưa biết SEO, bác chia sẽ kinh nghiệm SEO xf từ A đến Z với

15. AkuVn

AkuVn Member

Nếu thế thì đúng là bó tay rồi :D Bạn nên tự tìm hiểu căn bản 1 chút mình có thể chỉ hướng như Search Gôogle để hiểu SEO là gì? Làm SEO là làm những gì? Một số thuật ngữ trong SEO? v.v.. Chứ giờ bảo mình chỉ từ A tới Z thì tốn thời gian lắm!

phamthanhliem thích bài này.
  16. ThanhVan1992

ThanhVan1992 Member

Xem giúp mình với - không biết code có bị lỗi lầm gì không mà index gg mất dần từ gần 300k link giờ còn hơn 20k từ khoá biến mất visit giảm hẳn http://**[LINK FORBIDDEN]**

17. AkuVn

AkuVn Member

Site bạn hình như làm bằng VBB không phải XenForo. Bạn nói index giảm thì mình cũng phải có thông tin cụ thể chứ phán bừa thì chịu. Cần phải biết giảm từ khi nào, trong khoảng thời gian đó bạn đã làm những gì hay hack mod gì v.v.. Có rất nhiều nguyên nhân không có dữ liệu thì chịu ko suy đoán được. Từ khoá biến mất là từ nào hay những từ nào, visit giảm bao nhiêu? Cần analytics + webmaster tools mới đánh giá cụ thể được. Còn site bạn trước giờ chưa có động thái làm link tốt mà chỉ có mấy link mà mình cũng đang ko hiểu là sao toàn từ Nga domain .ru trỏ về!

18. ThanhVan1992

ThanhVan1992 Member

Code thì vẫn như cũ từ khi khai trương đến giờ không thêm bớt mod gì, Mấy tháng đầu hoạt động tốt thành viên đăng ký và mua tài liệu cũng khá chiều hướng phát triển cũng nhanh, gg index tốt bot nhiều (vài k bot/1day - xem trong admin) sau đó mình mua thêm quảng cáo gg adword (10k/day) lúc này vissit tăng gần gấp đôi sau đó mình thay đổi từ khoá trong trang quản lý adwords và server có môt vài lần trục trặc thì link bị giảm dần đều sửa lại cũng không có kết quả, vísit adwords thì vẫn có nhưng visit từ tìm kiếm mất dần đến tháng thứ 7 (kể từ ngày mua gg adword) vì không pt nỗi mà kinh phí nhiều nên mình không mua adwords nữa cho đến h thì bot không thèm ghé nữa 1 ngày vài chục con vào để ban link giờ nó trông như một ngôi nhà hoang:)
    Nếu bạn cứu được nó thì hợp tác với mình cùng chia sẻ doanh thu

Last edited: 16/5/14
  19. AkuVn

AkuVn Member

Bạn đã cài analytics vs webmaster tôols chưa? Nếu cài rồi thì share quyền view cho mình: nguyen.phuonghai@yahoo.com Mình sẽ xem xét và giúp đỡ còn nếu chưa cài thì hơi khoai đây. Ngoài ra, khi chạy adwords bạn chạy qua dịch vụ hay tự chạy? có nợ tiền adwords ko thanh toán với google không? Nếu ở HN thì sang tuần cafe mình sẽ xem cụ thể hơn mới tư vấn được còn giờ mà phán hơi giống thầy bói xem voi :D

20. phungquangquang

phungquangquang Member

Không quản lý đc comment.

comments powered by Disqus