Facebook đang dần trở thành 1 bãi rác

Thảo luận trong 'Community Chat' bắt đầu bởi phamhuudu, 19/3/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Có lẽ anh em admin ở đây đều rất buồn lòng vì Facebook ngày càng làm các forum teen èo uột đi! Nhưng nói thật chinh chiến ở Facebook hơn 5 năm qua, cũng nhờ nó mà diễn đàn Việt Designer của mình đã phát triển mạnh.

Thế nhưng chính vì lợi nhuận kết xù từ Facebook mà nhiều kẻ đã tìm đủ mọi cách lừa đảo trên Facebook, khiến nó ngày giống như 1 bãi rác :)

Mới đây, trên Facebook lại share tràn lan 1 hình ảnh khuyến cáo ung thư vú do Trung Quốc gây ra, hình ảnh trông rất kinh tởm, sẽ dễ "mắc ói" khi xem nó. Nhưng đâu ai biết rằng đó là hình ảnh được ghép bằng Photoshop.

Mình xin không hiển thị trực tiếp hình ảnh kinh tởm này ngay tại đây, ai tò mò muốn xem thì click vào đây!!!​
    Và đây là sự thật về nó:)

Quá bức xúc nên mình làm ngay 1 video để tố cáo những thực trạng đáng kinh tởm này! Mời anh em chém :)

(Và cũng ko phủ nhận trong video này mình đã tranh thủ quảng bá hình ảnh của diễn đàn, tuy nhiên mình cảm thấy nó chính đáng và ko bẩn thỉu :D)​

TeQuiLa, tranmani2, ntycle and 2 others like this.
    Đang tải...
  2. xe84.com

xe84.com Member

hay.

3. freecode

freecode Member

đàn gảy tai trâu à PHD :D, giờ những fanpage vớ vẩn câu like sẽ bị out nhanh thôi, vì vốn ng dùng FB họ tinh lắm. Nhưng trang có chất riêng như I <3 PS, hay forums của bạn thì luôn có một chỗ đứng nhất định thôi, ko phải xoắn. FB đem lại nhiều điểm lợi như vậy bực với thiên hạ làm gì. chất lượng nói lên tất cả mà :D

4. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Biết là đàn gãy tai trâu, nhưng mình quyết sẽ đi tiên phong trong việc bài trừ rác này! Với uy tín admin diễn đàn tương đối lớn hiện nay, và cũng là admin fanpage cũng khá lớn nên mình tin là sẽ thay đổi được tư tưởng lừa đảo để ăn cho nhiều

5. yurifoz

yurifoz VietXF's Leecher

bác Dư post bài này nhiều nơi quá nhể . Trên cái haivl cũng thấy ;)) pr kiểu này chúc sớm lên top 10 rank alexa nha

6. Mr.Huy

Mr.Huy Member

Like cho bạn

7. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Mình chỉ post có duy nhất ở đây và trên forum mình thôi! Còn lại là ngta tự share đấy, vấn đề nóng hổi mà ;)

8. nhoveai

nhoveai Member

bác dư không chỉ quảng bá forum với page mà còn quảng bá chính mình nữa;)
    bữa nào làm clip hot như vậy nữa, kêu em trước em buzz njck chat hay skyper để nổi ké nhá:">

9. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Thực ra làm clip này cũng nhiều ý định, cũng có mục đích nhờ nó mà quảng bá hình ảnh diễn đàn cho nhiều người biết đến, cũng là 1 cách hay để PR nhưng ko hề bẩn thỉu :D

nhoveai thích bài này.
  10. linhnam

linhnam Member

sao Forum của bác lớn thế sao ko đặt banner kiếm ít xèng nhỉ :D

11. Kelis113

Kelis113 New Member

Cứ hở câu nào là lại admin VDS @-)

12. Reishou

Reishou Member

Công nhận là sau cái này mình có ác cảm với VDS :))

TruongHao thích bài này.
  13. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Cũng phải chọn lọc chứ, hiện tại đang đặt top banner của Arena đấy thôi ;)

Có bao nhiêu câu admin VDS trong video, bạn list ra giúp mình với!!

Ác cảm hay thiện cảm ko thành vấn đề :))

14. khue.nguyen

khue.nguyen Member

Bác ngày càng tự tin thái quá với danh hiệu admin của bác rồi. Chúc bác càng lúc càng tự tin hơn nữa ^^

15. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Sao bác nghĩ mình "tự tin thái quá"?

16. TruongHao

TruongHao Member

chuẩn

17. thanhdx216

thanhdx216 New Member

Đúng là giá trị của facebook giờ ngày càng giảm rồi, lại quay lại thời yahoo chat chit thôi. hehe

18. freecode

freecode Member

các bạn tuổi chim à mà sao cứ gạch đá người khác thế, làm đc hơn ng ta chưa mà ngồi chém thế :))

VDS là một ví dụ điển hình cho thời kỳ đầu của một mô hình cộng đồng đi lên thành công từ mxh. dù là non nớt nhưng cũng là những người đặt gạch đầu tiên trong một con đường "mới và văn minh". Còn các bạn, mình chẳng biết là tụi vớ vẩn nào nữa ấy. Từ nay mở miệng ra nói người, thì xem lại mình có hơn gì ko cả ẳng nhé, góp ý chân thành để ae tốt lên thôi đấy :)

Còn với Dư thì tặng bạn một câu: Hoa nở sớm thì chóng tàn thôi, đang non nớt thì nên học hỏi và trang bị vũ khí thêm thì thành quả mới bền đc, những gì bạn có, vẫn đang rất là nhỏ bé :)

19. khue.nguyen

khue.nguyen Member

Bạn freecode thật là 1 điển hình cho cái gọi là "tuổi chim" của bạn đó ^^ Chém bay hết cả gạch ngói đất đá trong topic này rồi, chẳng biết bạn là đứa vớ vẩn nào nữa ấy (*)

20. Reishou

Reishou Member

[​IMG] Cảm ơn bạn đã mở mang tầm mắt cho mình [​IMG]

khue.nguyen thích bài này.
comments powered by Disqus