Question Dung lượng trang xenforo của mình có lớn quá không?

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi Tiasangmoi92, 31/8/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. Tiasangmoi92

Tiasangmoi92 New Member

(May minh dang loi k go dc vietkey :( )

Minh moi tao trang nay http://kiemtienthongminh.com/

Moi co 8 bai viet va vai add on co ban thoi ma dung luong len toi 77MB, vay minh thac mac la no co van de gi khong, host chi co 100 mb ma tang nhanh qua :( , thank cac bac!!!

Đang tải...
  2. Logi

Logi Well-Known Member

Đúng là có vấn đề rồi :)

3. freecode

freecode Member

mình cũng vậy, tăng nhanh quá, giải pháp thế nào đây :(

4. TeQuiLa

TeQuiLa .:: Neverland ::.

5. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Của mình tương đối bt :)

Mà làm forum sao xài host chỉ có 100mb thế :| ít ra cũng fải 1GB :)

6. Reishou

Reishou Member

Theo mình nặng là nặng ở cái style ấy. Mình xóa luôn các style khác, kể cả mặc định, giảm được kha khá :))
    Hiện tại: DB 82.2 MB
    • Đề tài thảo luận:517
    • Thành viên:391
    • Addons: 20

7. freecode

freecode Member

tình hình là con forums của em bình thường thì nó chỉ có 15m thôi ấy các bác

Nhưng khi em tò mò, học đòi backup này nọ, vô tình chuyển cả code sang host khác, sau đó chuyển lại vị trí cũ.

Vậy là từ đó, mỗi ngày data nó tăng lên gần 10m :((. Ai biết bệnh này ko ah, năn nỉ :-s

Tiasangmoi92 thích bài này.
  8. i nhocngoc_

i nhocngoc_ New Member

dạo này mình cũng lăn tăn về cái này mãi. thực thế thì nó báo rất cao. nhuwngn khi backup ddataa thì lại bé xíu à. bạn nào hiểu rõ. gt mình với. chứ mình nghĩ hoài không hiểu tại sao

Tiasangmoi92 thích bài này.
  9. hd00842

hd00842 Member

Theo mình nghĩ XF nặng như vậy là vì nó lưu quá nhiều thứ không cần thiết ví dụ như các đối thoại của thành viên với nhau thì thành viên ko thể xóa bỏ các đối thoại đi, các hoạt động của thành viên nó tự động lưu quá nhiều thứ, và nhiều vấn đề khác nữa khiến database khá nặng, bữa trước mình có lập tôp để hỏi giảm thiểu các cái lưu ko cần thiết này đi để nhẹ database nhưng chưa ai tìm được cách giải quyết

10. freecode

freecode Member

cho em hỏi một câu, rất mong các pro giúp đỡ :(

data của em, khi hiện dung lượng ở trên host là 50MB chẳng hạn, như khi em view để down xuống thì nó lại là dạng zip :-s

buộc lòng em phải giải nén và nén lại với đuôi Gzip để up lên phpmyadmin (khi này thì từ 400MB khi unzip thì lại đc nén lại thành 50mb Gzip như cũ = với 50mb zip)

Nhưng khi em up cái file sql Gzip đó lên phpmyadmin thì đc, xong khi view dung lượng ở trong data thì nó lại bung ra thành 400mb như khi chưa đc zip lại (lưu ý, như ở trên đầu host nó view dung lượng của em mới sài 50mb dạng zip trong thang cho phép 500mb :-s).

vậy là bây giờ, cái data của em báo động hoài, bị đầy vượt ngưỡng 500mb data :((

Mong các pro hiểu và giải thích hoặc giải quyết giùm em :(

11. Tiasangmoi92

Tiasangmoi92 New Member

Mình tưởng dung lượng chủ yếu do bài viết chứ nhỉ , k ngờ mấy cái add on và template lại nặng đến vậy sao? :-s

comments powered by Disqus