Cách khắc phục mail xác nhận thành viên vào spam

Thảo luận trong 'General Discussions' bắt đầu bởi vanthoi1991, 29/10/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. vanthoi1991

vanthoi1991 Member

Chào các bạn . Mình đang đau đầu về vấn đề mail xác nhận đăng ký cho thành viên.
    Khi mà đăng ký TK nếu các mail khác thì vào Hộp thư đến , nhưng nếu là gmail sẻ cho vào spam ngay.
    Bác nào có thể hướng dẫn mình khắc phục tình trạng này không ?
    Mình dùng mail google thì ko sao , nhưng google giới hạn gửi nhận thư nên chịu.
    Còn dùng trên localhost thì bị spam ngay , :(
    Thank các bạn

Đang tải...
  2. sanvu88

sanvu88 Well-Known Member

Bỏ cái kích hoạt mail đi là xong :)) chẳng có tác dụng gì rách việc thêm

vanthoi1991 thích bài này.
  3. junzizi88

junzizi88 New Member

sao ko có tác dụng chứ , cũng là 1 phần chống lại spam đó thôi :))

4. sanvu88

tool autopost có chức năng tự động kích hoạt mail =="

5. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Nếu ko có kích hoạt mail thì bất cứ ai cũng có thể tạo tài khoản = mail giả, ví dụ như điền cái mail thế này: asdasdjash@dasd.com thì cũng có thể tạo đc 1 tài khoản và đi spam rồi, bị ban nick thì lại tạo 1 cái chỉ mất 1'

6. vanthoi1991

vanthoi1991 Member

đúng rồi bạn , vì lý do này nên mình cũng muốn cái mail mình nó vào hộp thư inbox chứ đừng vào spam , đã thiết lập SMTP của sv rồi mà nó vẫn thế , dùng mail google mà lấy admin thì gửi được có mấy cái , chán thật

7. vanthoi1991

vanthoi1991 Member

Hic dùng mail google nếu sử dụng tính năng gửi thông báo cho tất cả thành viên thì sẻ bị chặn ngay lập tức .
    Mã:
    Khách hàng của tôi không chấp nhận tên người dùng và mật khẩu của tôi
    Chúng tôi Google Suggest thực hiện một số điều chỉnh trong thiết lập máy khách thư của bạn, do đó bạn không phải luôn luôn nhắc nhở tới nhập tên người dùng và mật khẩu của bạn. Xin vui lòng kiểm tra lại các thiết lập sau đây trong ứng dụng thư của bạn:

Hãy chắc chắn rằng bạn đã nhập địa chỉ email đầy đủ của bạn (ví dụ: username@gmail.com)
    V/v nhập lại mật khẩu của bạn tới đảm bảo rằng đó là đúng. Keep nhớ rằng mật khẩu là trường hợp nhạy cảm.
    Hãy chắc chắn rằng mail client của bạn không được thiết lập tới kiểm tra thư mới quá thường xuyên. Nếu thư kiểm tra khách hàng của bạn tin nhắn mới nhiều hơn một lần mỗi 10 phút, khách hàng của bạn liên tục có thể yêu cầu tên người dùng và mật khẩu của bạn.
    Hiện hành, xin vui lòng theo dõi các bước dưới đây tới giải quyết vấn đề:
    Mở trình duyệt web của bạn 1 và đăng nhập tới Gmail tại http://mail.google.com/mail . Nếu bạn thấy một yêu cầu xác minh từ, gõ các ký tự trong hình bị méo và kết thúc đăng nhập.
    Đóng trình duyệt của bạn và cố gắng truy cập vào tin nhắn của bạn trong chương trình email khách của bạn một lần nữa.
    Nếu bạn vẫn gặp vấn đề, ​​hãy truy cập http://www.google.com/accounts/DisplayUnlockCaptcha và đăng nhập với tên người dùng và mật khẩu Gmail của bạn và. Nếu cần, hãy nhập các ký tự trong hình méo.
    Nhấp vào Tiếp tục .
    Khởi động lại máy của bạn và cố gắng truy cập vào tin nhắn trong chương trình email khách của bạn một lần nữa.
    Nên nếu ko vào gmail đăng nhập để xác nhận cái mã kia thì khỏi gửi nửa , chán thật :(

8. yeucongnghe.mobi

yeucongnghe.mobi Member

bạn thử cách này xem sao:
    Vào Home/Email options/Default Email Address: Điền gmail hay yahoo mail, với diễn đàn mình là
    admin@yeucongnghe.mobi

.
    Các thông số còn lại giữ nguyên.

9. vanthoi1991

vanthoi1991 Member

Mail bạn đang dùng là của google không biết nó có chặn bạn gửi mail khi mail bạn được server thông báo liên tục không nhỉ
    Mình cũng đã làm 1 cái như bạn , nhưng nếu server gửi thông báo liên tục hoặc là gửi mail đi nhiều quá nó sẻ chặn ngay lại.

10. sanvu88

Google nó chặn là đương nhiên, thư reg nick toàn vào mục spam, nếu muốn thì reg mailsever riêng vậy =="

11. vanthoi1991

vanthoi1991 Member

Mình dùng server riêng nhưng không hiểu sao cũng bị vào spam.
    Demo: http://webmail.ketnoidamme.vn
    Bạn cho mình hỏi luôn là dùng mail của Host luôn hay là Mình cài dịch vụ Mail lên để chạy nhỉ :(

12. sanvu88

mail sever bạn đăng ký với phải cung cấp host cũng rẻ mà

13. vanthoi1991

vanthoi1991 Member

Mình có VPS nên không cần đăng ký bạn ơi , Nhưng không biết settup luôn cho nó 1 cái không biết được không biết.
    :(

14. sanvu88

vậy nhờ support cho nhanh vì mình cũng ko xài vps nên ko rành lắm :) thông cảm nhé

15. vanthoi1991

vanthoi1991 Member

Không có gì bạn ah :) bạn đã trả lời là mình cảm ơn bạn rồi :)

comments powered by Disqus