Các pro giúp em với

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi NPH, 19/9/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. NPH

NPH New Member

Em mới tập tành, hnay em upload forum lên, em upload xong rồi ko bít làm j hết, nghe m.n bảo phải cài đặt j nữa mà em ko bít, mong m.n giúp em . em cảm ơn
    s
    Untitled

Đang tải...
  2. NPH

NPH New Member

Có ai giúp em với

3. blaysku

blaysku Member

chạy tên miền của bạn rồi bắt đầu cài đặt

NPH thích bài này.
  4. NPH

NPH New Member

tên miền của em đây, chạy vào ko có thấy j hết nguyen-phu-hung.tk

5. blaysku

blaysku Member

bạn phải trõ tên miền về host nữa nó mới chạy đc chứ

6. NPH

NPH New Member

Em cũng nghỉ giống như anh, hwa vào tên miền điền mấy cái sv j ấy vào, mà cũng ko dc

7. Ann

Ann Member

Gọi nhà tài trợ Support đậu tên miền là ok!
    Dùng DNS của Pavietnam cũng được

NPH thích bài này.
  8. NPH

NPH New Member

là sao anh

9. Ann

Ann Member

Thế bên bán host cho bạn đã đậu tên miền chưa?

10. jioncarter

jioncarter Member

Đầu tiên là vào trang quản lý tên miền : dot.tk sau đó đăng nhập nó sẽ chuyển sang 1 trang quản lý tên miền mới :D là my.freenom.com . ở thanh menu trên trỏ chuột vào cái Domain ->>MY Domain --> domain manager --> chọn tên miền sau đó bấm nút
    • Management Tools
    • . Sẽ có 3 phần là Trỏ tên miền đến tên miền (URL Forwarding hay gì gì gần giống : ) - DOT TK DNS - NAME SEVER .
    ở đây bạn chọn phần Name sever , xem host của bạn namesever là gì ( hỏi nhà cung cấp cho chắc cú . ) nếu host ko có name sever thì trỏ tới 1 trang DNS trung gian , ví dụ như PA việt nam, Cloudns ....
    rồi coi như tạm xong vụ trỏ domain :D
    tiếp theo là cài đặt , khi bạn trỏ thành công thì truy cập vào domain nó sẽ báo bạn cài đặt XFR . làm theo các bước ( tốt nhất là ra google seach " Hướng dẫn cài đặt Xenforo " nhìn theo hình ảnh mà làm cho dễ ) . Nếu bạn bị gặp nối CHMOD 0777 bất kỳ thư mục nào thì vào host tích đánh dấu chọn vào thư mục đó -> kéo xuống dưới cạnh ô Set permission ( có thể đang là 1 số gì đó kệ nó ) thay bằng 777 vào . thường nó bắt CHMOD 2 thư mục là data và internal_data thì phải :D .
    Tiếp theo đến phần quan trọng ko kém là tạo Database - vào trong host tìm cái Mysql database tạo cho nó 1 cái lấy thông tin rồi nhập vào phần đang cài đặt ->> next --> next --> nhập tiêu đề - tên tài khoản quản trị - pass - email -> bấm next hoạc ínstall đến khi hoàn thành :D

NPH and Ann like this.
  11. Ann

Ann Member

Khá là chi tiết và công phu :D đăng kí dot.tk sang https://www.cloudflare.com/ có thể đậu free tên miền mà còn được chống DDos tiện hơn tí :)

12. NPH

NPH New Member

Em làm xong như trên , h thì nó bị ntn 2014-09-20_150815

13. admins

admins Member

bị lỗi database rồi em.
    Em vào libarry - config kiểm tra cấu hình xem đúng chưa

14. jioncarter

jioncarter Member

Có 1 số phần cần chú ý với database :
    1 : database name ( tên database )
    2 : database user name ( tài khản database )
    3 : pass ( chắc ko phải nói )
    4 : mysql host ( mỗi host 1 khác nhau nhé có cái là "localhost" có cái là "mysql.hostname. gì đó " và cả đống khác ) Xem nó ở trong phần quản lý database .
    Chú ý 1 và 2 tuy 1 là 2 mà tuy 2 là 1 :D do bạn đặt thôi , trong núc tạo database bạn tạo 2 cái trùng tên thì ok thôi nhập chung 1 tên , còn nếu 2 cái 2 tên khác nhau thì khi nhập database trong núc cài diễn đàn phải viết cho nó đúng .

Để sửa lỗi trên thì vào host của bạn -> quản lý file -> thư mục diễn đàn -> ibrary -> Edit file config.php -> tại code này

$config['db']['host'] = 'Địa chỉ SQL của host phần 4 nói trên ';
    $config['db']['port'] = '3306'; -- dòng này để nguyên
    $config['db']['username'] = 'Nhập phần 2 ở trên';
    $config['db']['password'] = 'Mật khẩu';
    $config['db']['dbname'] = 'Nhập phần 1 ở trên ';

$config['superAdmins'] = '1';

À mà quyên không phải Host nào khi mới mua cũng chạy được Xenforo nhé , bạn phải nhờ bên bán host cấu hình host tương thích mới chạy được XFR nhé , thường thì là chế độ "Safe mode" hoạc Phiên bản của SQL - MYSQL

End thích bài này.
comments powered by Disqus