Các bài SEO lỗi thời mà bạn hay mắc phải [2014]

Thảo luận trong 'SEO for XenForo' bắt đầu bởi vandieutot, 20/9/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. vandieutot

vandieutot Well-Known Member

* Chắc nhiều bạn đang lầm tưởng cứ thành viên nhiều, lượng truy cập lớn là rank giảm phải không. Từ năm 2014 google đã đổi thuật toán SEO một cách quá bất ngờ làm cho nhiều forum nhiều site & SEO bị đánh tụt một cách chóng mặt mà cũng đựa vào đó nhiều site lên rank một cách nhanh khủng khiếp.
    * Theo kinh nghiệm của mình thì nội dung hay khách hàng tiềm năng ở lại lâu. Thời gian khác hàng ghé thăm forum hay website và ở lại thời gian lâu không bị thoát đi. Thì Google đánh giá cao site của bạn.
    * Mình không phải tự hào nhưng mình có đang làm một cách tự nhiên nhất mà site của mình được google đánh giá cao đến vậy mà mình không mất một xu một hào nào để seo hay mua backlink cả. Lượng visit của mình không hề cao một ngày chỉ tầm 8K có lần cao nhất là có 10K thôi. Số thành viên cũng chưa đến 1K mà vẫn được google đánh giá khá cao mời các bạn xem.

Global Rank [​IMG]
    [​IMG]180k
    Rank in Vietnam [​IMG]

[​IMG]1,270

* Các bác thấy không quan trọng là cái mầu xanh lá cây đó, cái đấy càng cao thì site của bác càng được đánh giá cao. Nghĩa của nó là người ta tự nhớ đến tên miền của bác và nhập vào như vandieutot.com của mình. hay tinhte.vn hay vxf.vn Google đang đánh giá rất cao và thật chất nhất có thể và site của các bác được xếp hạng như nào. Còn sau đây là một số sai lầm mà mọi người hay mắc phải. Mời các bạn hãy kiểm tra lại nhé.

1: kiểm tra traffic của bạn mỗi ngày

Bạn luôn nghĩ rằng số lượng du khách đến với trang web của bạn là một thước đo hữu ích, do đó bạn thường xuyên giám sát theo dõi traffic mỗi ngày nhưng điều này không giúp cung cấp thêm bất kỳ thông tin nào hữu ích cho chiến dịch quảng cáo của bạn.

Có thể bạn nhận được hàng ngàn lượt truy cập mỗi ngày nhưng nếu bạn không khai thác đúng cách thì cũng không thể biến họ thành khách hàng tiềm năng hay nâng cao doanh số bán hàng.

Thay vào đó, hãy nhìn vào lượng truy cập theo quan điểm xu hướng. Nếu bạn đi đúng xu hướng lượng truy cập sẽ tăng lên và ngược lại nó sẽ giảm nếu bạn làm sai sót. Sử dụng các xu hướng chung là thước đo sẽ cho phép bạn biết rằng bạn đang làm đúng hay chưa.

2: Mua gói backlink

Việc mua bán backlink xem ra còn nhiều tranh cãi về mức hiệu quả cũng như độ an toàn khi sử dụng phương pháp này. Nhiều dấu hiệu cho thấy Google muốn "dập tắt" những web không xứng đáng có vị trí hàng đầu trong SERP nhưng vẫn chưa có thông tin chính thức, việc trao đổi mua bán vẫn diễn ra và giá cũng rất hấp dẫn chỉ với 10$ bạn có có thể mua 10.000backlinks.
    Nhanh, rẻ và dễ dàng nhưng sẽ thật thất vọng khi backlink của bạn bị giảm giá trị và bị Google phạt.

3: Mật độ từ khóa

Trước đây có rất nhiều nhận định về mật độ từ khóa, người thì cho là 3-7% người thì nói 10-20%. Kết quả là các seoer mất nhiều giờ để dùng công cụ đo mật độ từ khóa và viết lại nội dung một cách mà họ cho là chuẩn với mong muốn được xếp hạng cao. Rõ ràng ngày nay điều này không còn phù hợp nữa.

Mà giờ đây các seoer thường thêm từ khóa mục tiêu ở những nơi quan trọng như thẻ tiêu đề, heading tags...

4: Thường xuyên bị ám ảnh bởi kết quả xếp hạng

Chúng ta đều biết rằng đạt được thứ hạng cao trong kết quả tìm kiếm tự nhiên là mục tiêu chính của các seoer. Tuy nhiên nếu bạn dành tất cả thời gian của bạn để theo dõi vị trí tìm kiếm hiện tại của bạn thì có lẽ bạn đang lãng phí thời gian thay vì tốt hơn bạn nên dành thời gian nghiên cứu kỹ thuật nào thực sự sẽ làm nên sự khác biệt và kỹ thuật nào có khả năng giúp bạn xếp hạng cao.

Hơn nữa điều quan trọng là tỷ lệ chuyển đổi từ viewer sang khách hàng tiềm năng hay khách mua hàng có cao sau khi bạn đứng top hay không? sự lên xuống của thứ hạng chỉ nhằm phản ánh kỹ thuật tiếp thị của bạn là tích cực hay tiêu cực? ảnh hưởng của Google tới trang web của bạn như thế nào?

5: Spin content

Có những phần mềm hay công cụ giúp bạn xuất bản ra nội dung mới bằng cách trộn các nội dung cũ với nhau. Bạn nên dừng ngay kỹ thuật lỗi thời này lại vì có thể Google sẽ phạt bạn.

6: Qua rồi kỷ nguyên của Pagerank Sculpting

Nói tới Pagerank Sculpting là nói tới thẻ no-follow. Lý do các webmaster hay sử dụng thẻ no-follow để kiểm soát link liên kết là vì thẻ này chặn sự thất thoát liên kết từ website của mình dẫn ra site khác. Việc thêm thẻ no-follow để kiểm soát link sẽ che giấu được link đó khỏi sự ghi nhận của máy chủ tìm kiếm và làm gia tăng thêm tỷ lệ chất lượng chia sẻ cho những link còn lại.

Vào tháng 06/ 2009 Matt Cutts cũng đã chỉ ra rằng chiến lược này không còn hữu ích cho các webmaster nữa. Hãy dành thời gian chuyển hướng chiến lược nhằm tạo sự khác biệt trong hoạt động của trang web.
    Nguồn: https://sccn.vn/threads/cac-bai-seo-loi-thoi-ma-ban-hay-mac-phai-20-9-2014.1649/

Last edited: 30/12/14
    mokeymoney thích bài này.
    Đang tải...
  2. vandieutot

Có vẻ không được quan tâm :)

3. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Sẽ bay ngay thôi

mokeymoney and vandieutot like this.
  4. Ann

Ann Member

hù dọa bay luôn =))

mokeymoney and vandieutot like this.
  5. vandieutot

Là sao hả thím ơi

6. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Cái gì đến nhanh thì sẽ đi nhanh 44 ngày như vậy thì 440 ngày sẽ nằm ở vị trí khủng thôi :D

vandieutot thích bài này.
  7. vandieutot

Mình chưa hiểu luôn

8. vandieutot

Cám ơn bác. Mình sẽ nằm ở số bé hơn nữa ở khi đến 440 ngày :).

9. thiencqcq

thiencqcq Verified User

Sao của mình rank việt Nam thấp nhẩy:
    Screen Shot 2014-09-20 at 82450 PM

10. vandieutot

Số của bác cao quá ạ. Bác phải làm sao cho người việt nam vào nhiều mới được. Còn rank quốc tế em thấy cứ để là nó tự sụt ạ

11. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Vâng bác rất giỏi trình độ seo và kéo rank của bác là number one %%-

12. vandieutot

Vâng em cám ơn dù biết bác đang chế nhạo em rồi.

13. vandieutot

Dạ chúc bác thành công ạ.

14. jioncarter

jioncarter Member

Bài viết này cũng là 1 trong những thủ thuật kéo visit của bác :D. em cá chắc luôn .
    2k->2k6/ngày mà bác còn bảo "nhỏ" thì em chịu .
    Em không hẳn là dân làm Seo mà chỉ là tự đưa thông tin của mình đến khách hàng thôi .
    site em 1 ngày 20-40 người truy cập em vẫn top 1-10 cả tấn từ khoá :D không chỉ đơn giản là visit bác ạ.
    Có thể diễn đàn của bác được google quan tâm vì có lượng truy cập ổn định . Dạ vâng vì nó là diễn đàn .
    Bác thử qua làm 1 website dịch vụ đi, kéo đâu 2-3k visit 1 ngày từ lượng truy cập tự nhiên trên kết quả tìm kiếm . Nếu được như thế công ty chẳng mấy mà chiếm lĩnh hết thị trường của mình nhỉ :D
    Trong Seo traffic là một điều rất quan trong tuy nhiên không chỉ có traffic là nên đc top nhé , blacklink bây giờ vẫn chưa phải là chết , đánh giá từ MXH cũng luôn là 1 tiêu chí được quan tâm , Nội dung site cũng là một điểm cốt lõi.

15. vandieutot

Bạn quá đa nghi rồi, mình viết bài bày cũng để chia sẻ đôi chút thôi. Chứ kéo visit ở đây cũng không nhiều lắm, Forum ông anh mình làm toàm 30K visit trên 1 ngày à. Của mình không nổi 3K . Cũng không sao mà bác chắc website nên ít nhỉ, forum thì nó nhiều hơn chút chút bác ạ.

16. ketnoionline

ketnoionline New Member

17. vandieutot

được nhưng mầu sắc hơi khó nhìn bạn à

18. datdaik000

datdaik000 D.C Style

em không hiểu(:| rank quốc tế site bác thấp gấp gần 10 lần site em mà rank Việt Nam lại cao hơn8-}

Em thấy cứ để vậy cái Global Rank nó tự giảm:))

19. datdaik000

datdaik000 D.C Style

bác @vandieutot xem hộ em cái site này có được không để em sửa:D
    http://it4rvn.tk
    Em tính sang năm mới sắm 1 domain .net cho nó bằng bạn bằng bè:))

20. vandieutot

Cám ơn bạn. Chúc site của bạn luôn luôn mạnh nhẽ

comments powered by Disqus