Góp ý về diễn đàn

Thảo luận trong 'Feedback' bắt đầu bởi leodkenvin, 29/7/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. leodkenvin

leodkenvin New Member

Mình thấy tên của diễn đàn là Việt Xenforo, tên miền cũng liên quan vậy mà tất cả tut hướng dẫn, tất cả các addon đều viết hướng dẫn bằng tiếng anh?

Vậy xin hỏi cái chữ việt của 4rum mình đâu???? Mình là một mem mới và chưa bao giờ dùng đến code cũng như quản trị diễn đàn nên những cái các bạn hướng dẫn bằng tiếng anh mình đọc đi đọc lại mấy lần rốt cục vẫn không làm đc :-<

Mong BTQ có thể giúp đỡ mọi người cùng phát triển. Thân :)

DuongHD and phamhuudu like this.
    Đang tải...
  2. hieucocc

hieucocc Active Member

add-on được leech từ xenforo.com và chủ yếu được người nước ngoài viết nên tiếng anh là điều dễ hiểu, về việc bạn thắc mắc không cài được thì nên học lại cách cài các add-on nha. Đại khái chỉ là upload các file và folder lên host rồi vào admincp import add-on giống như vbb thôi!

Còn khắc phục tình trạng trên, bạn nghĩ có ai đi viết 1 lượng add-on lớn như vậy (tốn bao nhiêu thời gian) mà đi share all ko

3. Lữ Tinh Kỳ

Lữ Tinh Kỳ New Member

Uh thi leech ve, nhung cung phai huong dan xiu chu. Forum cong dong ma, dong gop y kien de phat trien chu bo!

4. Gió

Gió Member

Bạn có thể dùng Google Translate.
    Để nguyên tiếng Anh là để tôn trọng người đã làm ra add-on

5. yurifoz

yurifoz VietXF's Leecher

cài đặt thì đọc tiếng anh cũng hiểu được rồi mà bạn , nếu thắc mắc cách sử dụng thì bạn có thể comment tại topic đó sẽ có người giải đáp cho

6. leodkenvin

leodkenvin New Member

mình nghĩ addon thì ai cũng có cài mà! Vậy khi cài chụp ảnh lại hướng dẫn là đc rồi :-/

P/s: k phải mình học ngu tiếng anh đến nỗi k hiểu mà mình chưa động đến hosting bh :">

7. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Translate ra tiếng Việt cho người Việt hiểu thì có gì mà ko tôn trọng người làm ra nó hả bạn? Mình thấy cách tôn trọng với người làm ra đó chính là để link gốc kèm theo (nhưng cái này mình lại ko thấy).

Thực ra cái này mình cũng có thắc mắc từ lâu nhưng thấy ko quan trọng nên cũng ko góp ý chứ nếu đã có công leech về thì cũng ráng chịu khó translate hay ít nhất là cho thêm 1 dòng mô tả sơ sơ về nó bằng tiếng Việt cho nhiều anh em còn hạn chế tiếng Anh có thể xem và hiểu dễ dàng, chứ nhiều lúc dùng Gtrans nó cũng tối nghĩa lắm! Mình thấy đây là 1 vấn đề mà BQT VietXF cần xem xét lại để giúp diễn đàn phát triển tốt hơn :)

8. TeQuiLa

TeQuiLa .:: Neverland ::.

Sử dụng các Add-on hoặc các chỉ dẫn của người nước ngoài khi post vào diễn đàn VietXF thì đa số những người post đều hiểu được cơ bản về nội dung đó nhưng có điều trình độ biên dịch của các Mod hoặc Leech cũng có hạn, giảng giải các tự ngữ theo đúng chuyên ngành cũng gặp khó khăn, nhưng không phải là không làm mà dần dần sẽ hoàn thiện các topic để người dùng dễ hiểu hơn.

Các bạn khi sử dụng Add-on nào không hiểu phần nào có thể post các câu hỏi ngay dưới topic đó, BQT sẽ có trách nhiệm hướng dẫn chi tiết hoặc các bạn khác đã cài đặt có thể có những góp ý kịp thời cho người dùng hiểu về Add-on đó.

Các bạn có trình độ biên dịch mà không nằm trong BQT cũng có thể hỗ trợ các bài dịch sao cho người dùng dễ hiểu nhất ở dưới, Mod quản lý sẽ chỉnh sửa bài viết gốc cho chuẩn. Yêu cầu là vẫn giữ nguyên gốc bản TA (vì có thể dịch không sát nghĩa) và bổ sung tiếng Việt dạng song ngữ hoặc ở dưới.

Mong các bạn cũng chung tay xây dựng cộng đồng hoàn thiện hơn :x

VXF thích bài này.
  9. leodkenvin

leodkenvin New Member

Có thế chứ :x

p/s: mình hay chạy sang vietfx.com chơi hơn vì các bạn bên đó hướng dẫn cụ thể lắm :x

Chả bù cho bên này hỏi đc 1 câu chờ 2-3 ngày chưa thấy hồi âm :(

10. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Bạn nói hơi ngược! Bây giờ bên vietxf.com chuẩn bị lụi tàn rồi, làm sao = bên vietxf.org đc :|

11. leodkenvin

leodkenvin New Member

mình k biết :-"

bên này có thể leed addon mod miếc style sờ tiếc nhanh hơn nhưng bên kia có thể chậm hơn nhưng lại hướng dẫn cụ thể hợn :-"

12. Reishou

Reishou Member

BQT vietxf.com toàn là BQT của vietvbb.vn thôi. Có lẽ sau 1 thời gian họ không mặn mà với XF lắm nên bỏ rồi.

13. kuhuy102

kuhuy102 Member

Tôn trọng người làm ra add-on thì ghi nguồn bên dưới là được rồi .
    Mình là người việt khi post bài tại việt thì cũng phải có các câu từ việt cho bài viết dễ hiểu chứ

14. Xavier

Xavier Well-Known Member

thực ra bạn nói cũng k đúng...hướng dẫn cụ thể các bác làm xong chím én chẳng 1 cái like để cảm ơn...còn không thì phanh luôn dislike vào đó.. :))

comments powered by Disqus