Question Có ai biết cách kiểm tra chịu tải của VPS không ?

Thảo luận trong 'Hosting - Server - Domain' bắt đầu bởi gaix.info, 24/1/15.

1votes
5/5, 1 vote

1. gaix.info

gaix.info New Member

Chào mọi người !

Hiện em muốn kiểm tra sức chịu tải cũng như sức chịu đựng lượng user online lớn... để biết được VPS có thể chịu tải được bao nhiêu khách truy cập cùng lúc...

Em có tìm trên mạng có 2 cách để kiểm tra bằng SSH
    ----
    Dùng Siege
    Test: # siege -c1000 -t60s https://gaix.info
    ----1000 ket noi trong 60s----

Apache Benchmark
    Test: # ab -c 100 -k -n 1000 -r -t 60 -v 3 https://gaix.info
    ---- 1000 ket noi trong 60s-----

Kết quả báo lại thì ok hết... Nhưng em # free -m xem thông tin ram free thì như cũ... không thay đổi...
    Dường như kiểm tra kiểu này không hữu nghiệm lắm thì phải... Ai có cách khác xin chỉ giúp với... !

Cảm ơn mọi người !

Last edited: 25/1/15
    Đang tải...
  2. nam2508

nam2508 Member

VPS bạn cấu hình như thế nào ?

gaix.info thích bài này.
  3. gaix.info

gaix.info New Member

Hiện em đang dùng 2Core - 4Gb ram...
    Em thấy 30 user online là hết 3.5gb rùi... mà trong lúc đó em test với code ở trên 1.000 connect trong 60s cũng không thấy tăng thêm ram sử dụng... còn nguyên...

Anh có cách nào test hiệu quả không ? chỉ em với ... Vì VPS này em hợp đồng 1 năm nhưng chưa thanh toán... đã sử dụng hết 2 tháng rồi... !

4. sutichbuon

sutichbuon New Member

vps phần cứng thì nó fix cứng đã là như thế rồi nên "chịu tải" ở đây phụ thuộc vào code bạn xài và cách bạn cấu hình vps như thế nào :) giả sử cùng 1 cấu hình vps thì với 1 trang WP 5000 online là điều quá bình thường nhưng Xen 1000 online là thấy vất vả rồi đó :) với cấu hình VPS 2 core và 4GB ram mà chạy Xen online kiểu thế thì bạn nên xem lại cách cấu hình vps hoặc nhà cung cấp vì cấu hình vps linux có thể giả được thông số :)

comments powered by Disqus