Chia sẻ kinh nghiệm backlink

Thảo luận trong 'SEO for XenForo' bắt đầu bởi hienle95tn, 11/5/17.

1. hienle95tn

hienle95tn New Member

Như các bạn cũng biết, Backlink đóng vai trò quan trọng trong quá trình tối ưu hóa công cụ tìm kiếm google. Vậy Backlink như nào là đúng cách và có hiệu quả. Tôi xin chia sẻ với các bạn những gì tôi vừa học được và rất mong mọi ý kiến đóng góp từ mọi người!
    1. Xây dựng nội dung website thật hay
    Điều kiện tiên quyết để một website có tồn tại hay không đó chính là nội dung. Ví dụ như website của tôi là Hồ Núi Cốc Thái Nguyên thì nội dung của web không thể là mua bán nhà đất hay giới thiệu về sách. Khi nội dung web của bạn có giá trị thì nhiều người khác sẽ đăng lại và liên kết đến trang của bạn.
    2. Pót Comment trên Blog
    Đi dạo các các blog cùng chủ đề và để lại comment cũng lf một cách kiếm backlink khá đơn giản. Nhưng các bạn không nên comment kiểu spam, lời lẽ thiếu lịch sự... Như vậy sẽ gây tác dụng ngược và có thể sẽ bị admin xóa comment của bạn. Do vậy bạn phải viết comment một cách nghiêm túc thì mọi người mới thăm web của bạn.
    3. Để lại chữ kí
    Đây cũng là một cách không tệ để tăng lượng traffic cho bạn. Nhưng cũng có một điều đáng lưu ý là bạn cần phải xem rõ quy định về chữ kí của diễn đàn, không nên gây chú ý bằn hình to quá cỡ. Đặc biệt bạn không nên spam sẽ gây phản cảm với người đọc.
    Một điều nữa để backlink đạt kết quả đó là các bạn tuyệt đối không được dùng công cụ backlink tự động. Vì khi đó chúng ta không kiểm xoát được bài viết và rất có khả năng sẽ bị các admin xóa bài.
    Trên đây là một số kinh nghiệm mình đã học hỏi được. Cảm ơn các bạn đã đọc!

Đang tải...
  2. ketnoi24gio

ketnoi24gio New Member

Bài viết hay quá, mình cũng đang nghiên cứu về vấn đề này, chủ thớt không biết có hay mua backlink ko?

3. aiquoc

aiquoc New Member

Cảm ơn Bác đã chia sẽ

comments powered by Disqus