Yêu cầu Cài đặt VPS chạy XF

Thảo luận trong 'Hosting - Server - Domain' bắt đầu bởi VPS, 21/6/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. VPS

VPS New Member

Chào các bạn,mình trước giờ dùng vbb là chính,nay thử làm 1 cái xf thì thấy có vẻ như yêu cầu về cấu hình máy chủ khác nhiều so với vbb,và việc này mình ko rành lắm.Mình dùng VPS của Digital Ocean (tiện cho xin cái Ref luôn nhé ^^ https://www.digitalocean.com/?refcode=bcbc913b9026)

Khi cài xen xong thì mình thấy chạy ok nhưng ngày nào cũng bị lỗi,hết lỗi msqli đến lỗi máy chủ rồi cả lỗi trắng tinh có mỗi dòng chữ gì quên mất rồi.Giờ mình cần một bạn rành về cái này giúp mình cài 1 con vps nhỏ thôi,chi phí thì bạn đưa ra,mình thấy hợp lý mình sẽ pm.Mình gửi bằng card dt nha các bạn.Mình cũng nhờ 1 lần bên ddth rồi,nhưng cài xong nó chạy cứ lỗi thế này thì chán quá.Mình chỉ dùng con VPS nhỏ thôi,ram 512 nên ko cần cài Cpanel hay DA làm gì cả,chỉ cần cài 1 user sql,ftp.Cái này bạn nào uy tín chút thì giúp mình ạ,vì mình không muốn cài xong chạy đc 1 ngày lại lỗi đâu ạ,lỗi này của mình thì ngày nào cũng xảy ra,mỗi ngày 1 lỗi và các lỗi đó mình đều search rồi,kiểu thêm mấy dòng vào my.cnf cũng thêm rồi,nó vẫn cứ lỗi mới chán.haizz

Thanks các bạn

Last edited: 21/6/14
    Đang tải...
  2. Anonymous98

Anonymous98 Member

Thế này đc ko. Bạn send vps cho mình mình xem lại cho.
    Mình admin forum http://phienbanmoi.com/ nên đừng lo mình lừa đảo nhé :D

3. VPS

VPS New Member

Thanks bạn,giờ mình muốn cài mới cho chạy ngon lành.Bạn cài tối ưu đc mình gửi bạn chút công :D

4. VPS

VPS New Member

Sao không có bác nào cài nhỉ :(

5. Sunflower

Sunflower Member

Loi trang trang là do bạn thiếu Ram ... nguyên nhân gì thì khi bạn build + chạy xenforo ở chế độ không mod ...

VPS thích bài này.
  6. VPS

VPS New Member

Vậy cần những mod gì bạn :(

7. Sunflower

Sunflower Member

bạn chỉnh lại trong php.ini các phần memory cho phù hợp, vì xenforo chạy ram 512 thật là không đủ, vì apache nó đã chiếm gần 400mb ram rồi, các thứ còn lại la tàm 468 mb, còn lại sao mà chạy đủ cho xenforo, mà xenforo bạn còn cache nữa thì không tài nào gồng nổi, vps ram 512 chỉ để chạy wordpress mà thôi, tối thiểu chay được xenforo là ram 1GB, load oke nhat ram 2GB

VPS thích bài này.
  8. Anh Tuấn Đường

Anh Tuấn Đường New Member

Ko biết bạn đã nạp vào DO nhiều chưa, nhưng nếu thích thì bạn xem vultr nhé. Cũng 5$/tháng, RAM 768MB

VPS thích bài này.
comments powered by Disqus