Xin tư vấn từ các bạn về quản trị forum

Thảo luận trong 'Feedback' bắt đầu bởi nguyendinhbang, 9/5/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. nguyendinhbang

nguyendinhbang New Member

Chào các bạn.
    Mình là dân tay ngang, không phải là dân it gì cả, thế nên việc quane trị một website bằng Xenforo đối với mình cũng là khó khăn rồi. Vì vậy mình lên đây mong được các bạn tư vấn và mong được sự góp ý để mình có thể làm được tốt hơn.
    Trước hết xin nói mình là dân tự động hóa, cũng là muốn đóng góp chút công sức trả lại cho ... gì gì cũng được heng nên mình co thuê người ta lập cho một diễn đàn bằng XenForo. Hiện diễn đàn cũng đã đi vào hoạt động được 6 tháng và cũng đang được anh em trong nghề ủng hộ.
    Chỉ có điều mình đang vướng mắc nhiều điều nên muốn tìm hiểu thêm, trên diễn đàn này cũng học được rất nhiều điều rồi nhưng có lẽ mình cần một kiến thức căn bản thì mới phải triển được. Vì vậy mình định tìm học một khóa học ngắn hạn nào đó về lập trình và quản trị website và nó phải làm sao liên quan đến XenForo để có thể quản trị diễn đàn của mình tốt hơn. Mong anh em chỉ giáo cho mình biết mình nên học cái gì? và học ở trung tâm nào hay có bạn nào biết có chỗ nào đào tạo chương trình liên quan không thì chỉ cho mình với nghe. Mình ở sài gòn nên sẽ chịu khó đi học ở đâu đó trong sài gòn là OK rồi.
    PS: Có một số ý kiến cho mình biết nên học một khóa PHP không biết có đúng không?
    Cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người >:D<

vannam5 thích bài này.
    Đang tải...
  2. bitsno0p

bitsno0p Member

Mình cũng mới bắt đầu thôi, nhưng mình nghĩ nên học html và css trước rồi mới đến php :D
    Đây cũng chỉ là ý kiến của mình thôi còn tùy vào bạn ^.^

3. vannam5

vannam5 New Member

bạn nên học PHP--->nâng cao là càng tốt lắm
    bên cạnh đó học thêm CSS và HTML mở rộng kiến thức.
    hướng đẫn về XF có thể kiếm trên Youtube có các clip xem tham khảo

4. nttruong

nttruong Well-Known Member

Nếu bạn cần hỏi , theo kiến thức, thì mình có thể trả lời cho bạn, còn về phương diện php thì mình mù code. nên kg giúp cho bạn được! Tổng quan, bạn muốn hiểu sơ đẳng về xenforo thì kg khó, mình sẽ giúp bạn những gì kg hiểu nhưng kg sp về skin, temp này nọ!
    Bạn có thể pm Y!m: neverlove5555 ( nên nhớ mình chỉ hướng dẫn bạn dùng tool của xenforo chứ kg làm cho bạn trừ khi bạn trả lương)

laihanh291 thích bài này.
  5. mickey

mickey Active Member

tìm hiểu css và html trước rồi đến php ... tiếp xúc nhiều thì sẽ quen dần

6. nguyendinhbang

nguyendinhbang New Member

Chân thành cảm ơn các bạn nhiều vì đã góp ý cho mình. Mình mong là khi nào gặp khó khăn, vướng mắc ở đâu sẽ nhận được sự trợ giúp từ các bạn.
    Không biết ở sài gòn thì có chỗ nào học về css, html và php không các bạn, vui lòng chỉ giáo mình ở thủ đức nên gần gần càng thuận lợi.

7. nttruong

nttruong Well-Known Member

Trước mình có tham gia lớp học thiết kế website cho doanh nghiệp của trung tâm Nhất Nghệ bên đường Bà huyện thanh quan! Song, lớp chỉ mang tính chất hình thức và kg cung cấ đủ kiến thức để làm, cơ bản chỉ dạy sơ về html + css thôi, còn về php phải học lớp khác, có lớp php cơ bản trong vòng 6 tháng, học xong rồi lên tiếp php nâng cao! Nhìn chung html + css bạn có thể tự tìm và học hỏi trên mạng và thời gian dài tiếp xúc với website sẽ rút kết nhiều hơn!

comments powered by Disqus