Question Xin hướng dẫn chuyển toàn bộ Member sang nhóm khác.

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi Minh Đức, 14/4/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. Minh Đức

Minh Đức Member

Như tiêu đề em xin được các anh chị hướng dẫn giúp em cách chuyển toàn bộ thành viên từ nhóm Registered sang 1 nhóm mới do em thiết lập ạ. Rất mong được giúp tận tình ạ, em xin chân thành cảm ơn.

Đang tải...
  2. danghuong18

danghuong18 Member

Mình nghĩ bạn nên đổi nhóm Registered thành tên nhóm bạn mới lập là xong đỡ phải chuyển làm gì.

3. Minh Đức

Minh Đức Member

Nhưng mình muốn chuyển Mem sang nhóm khác vì nhóm đó em muốn để mặc định khi thành viên đăng ký.

4. danghuong18

danghuong18 Member

Chắc bạn chỉ có thể chuyển từng ng qua thôi. À mà tiêu chí nhóm mới lập là gì vậy bạn?

5. Minh Đức

Minh Đức Member

ôi không thể chuyển từng người đc bạn ơi. Cái nhóm mới có quyền như nhóm hiện tại. Mình muốn lập cái nhóm mới khi mem dk vào là chui vào nhóm đó hạn chế quyền hơn. Vi mem dk là cu vao nhóm này.
    Giờ co cách nào lập nhóm mới nhưng tv dk xong là vào nhóm mới đó luôn chứ ko vào Registed nữa

6. danghuong18

danghuong18 Member

Vậy thì mình mới nói chỉ cần bạn đổi tên nhóm đó thành nhóm ms lập của bạn là đc

7. Minh Đức

Minh Đức Member

Những thành viên họ dk thì nó chui vao đâu nó se lại chui vào đây mình muốn nó ko liên quan tới số tv đã dk ma muốn mặc định là nhóm mới kia

8. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Bạn sử dụng chứ năng Batch Update User có sẵn tìm kiếm toàn bộ user thuộc Registed rồi set Primary usergroup thành group mà bạn muốn

9. Minh Đức

Minh Đức Member

Ví dụ thế này nhé anh:
    Em tạo nhóm mới Có tên là Free chẳng hạn. giờ em muốn chuyển toàn bộ họ từ nhóm Registered sang. Thì thao tác như thế nào ạ. Em cảm ơn anh.

comments powered by Disqus