Xin hỏi bà con về việc trên xenforo

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi Mr.iCoder, 8/10/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. Mr.iCoder

Mr.iCoder VIP Member

Xin chào bà con. Hôm nay mình đã có 1 cuộc cãi nhau rất dữ dội về chuyện cung cấp những tài nguyên xenforo miễn phí trên blog của mình. Có khá nhiều người trên đó bảo là mình nên del blog thì hơn vì mình làm như vậy quá sai trai.

Cuộc cãi nhau http://xenforo.com/community/threads/new-xenshowcase-for-all-xenforo-forum-deleted.38614/

Còn blog mình đây http://ixenforo.blogspot.com/

Xin bà con đừng hiểu lầm là mình PR website mà mình chỉ muốn hỏi ý kiến bà con là nên làm sao đây. Tụi bên Xen nó tùm lum này nọ còn nói là đã report mình. Pó tay

antv and TeQuiLa like this.
    Đang tải...
  2. testchoi001

testchoi001 Member

:( hic.. blog bị die oy.. ko vào đc

3. Mr.iCoder

Mr.iCoder VIP Member

xin lỗi vì mình tức quá nên đã del nó rồi :)

4. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Quan điểm mỗi nơi khác nhau, họ tôn trọng bản quyền hơn VN mình. Nếu trên blog của bạn chia sẻ miễn phí những gì trên đó miễn phí và ghi rõ nguồn gốc thì họ không có lý do gì để report blog của bạn cả. Mình không vào được của bạn nên không có nhận xét gì hơn cả.

Mr.iCoder thích bài này.
  5. TeQuiLa

TeQuiLa .:: Neverland ::.

Có 1 vấn đề là sau vụ MegaUpload sập tiệm thì các mạng chia sẻ khác như Rapid, Mediafire, Pirate Bay,... đang bị theo dõi chặt các file có bản quyền :) nếu như trong nội bộ VietXF attach file thì chưa sờ đến hoặc bỏ qua, còn up lên mấy trang chia sẻ đó thì nên cẩn thận 1 chút :P

Mr.iCoder thích bài này.
  6. Mr.iCoder

Mr.iCoder VIP Member

Ok thanks anh em VietXf đã chia sẻ cảm nghĩ. Lâu nay mình lo cho blog quá mà bỏ bê ko vào Vietxf. Giờ chắc phải chứ tâm vào làm lại như xưa thôi :)

testchoi001 thích bài này.
  7. huydateh00

huydateh00 Member

bác icoder tiếng anh như sáo ý nhỉ, mình đọc ko hiểu gì. Có bí quyết gì truyền đạt lại cho ae ko bac icoder ;))
    Sr. vì đào mộ mới chôn :D

Mr.iCoder thích bài này.
  8. Mr.iCoder

Mr.iCoder VIP Member

hihi. Thanks bác. Vụ cái nhau này chỉ qua là liên quan đến vụ bản quyền này nọ. Nói chung là họ ko thích blog của mình do cung cấp những tài nguyên của xenforo :)

TeQuiLa thích bài này.
  9. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Do chú dại thôi. Đã biết là website của mình cung cấp hàng nóng rồi lại show lên đó. Buồn cười thế :D

Đã vậy lại còn lôi xfteam vs vietxf ra làm gì nhỉ ?

Chưa nói đến việc sẽ bị thu hồi license vì việc này. hài thật

antv and Mr.iCoder like this.
  10. Xuân Tĩnh

Xuân Tĩnh Member

Chia buồn cùng pác. Thôi bỏ blog đi bác ạ. Hoặc làm quả icenforo.vn bên HKDA bán có 600k cho nó máu :D. Hoặc về cùng vietxf chia sẻ với anh em ít kiến thức cũng được :-bd. Tranh cãi với nhau cho nhiều mệt người. :)

11. Mr.iCoder

Mr.iCoder VIP Member

hihi. Sr bac do luc do nong qua ko biet ghi gi nen loi dai ra :)

12. antv

antv Member

hèn gì buối sáng click vào chử ký thấy del blog :)

13. antv

antv Member

Đúng là Mr.I trích dẫn nhiều cái trên blog thật :)

14. hieucocc

hieucocc Active Member

hàng nóng mà show lên đó có nước lên đường thôi anh Mr.iCoder ơi

15. nmt12

nmt12 Member

Thực sự mà nói , mình cũng cần tôn trọng bản quyền họ 1 chút . Mình ban đầu khi chuyển từ vbb sang ( vbb mình có mua bản quyền ) thì chỉ dùng null chạy thử local , sau đó khi chính thức chạy , mình cũng phải bỏ 140obama ra mà mua thôi.

Đành rằng có nhiều mem ko có hoặc chưa mua , nhưng đâu chỉ VN mình xài null, đành ráng xài null của thằng nước khác đi , như TQ chẳng hạn . Bản thân nguoi VN mình , cố gắng đừng lập trang null. Còn vietxf.org thì mình không dám nói , vì dù sao vietxf.org cũng là nơi giúp đỡ a e rất nhiều . Và lại vô vụ lơi

Chứ để 1 ngày nào đó, toàn cầu không ai chấp nhận gd thẻ hoặc gd mạng từ VN , thì lúc đó thiệt đơn lẫn thiệt kép .

comments powered by Disqus