Xin góp ý về giao diện forum vn-control.com

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi SonTechno, 10/6/13.

1votes
5/5, 1 vote

?

Bạn nhận xét gì về giao diện forum vn-control.com?

1. Tốt!

0 vote(s)
    0.0%
  2. Tạm chấp nhận!

1 vote(s)
    16.7%
  3. Cần chỉnh sửa thêm về giao diện!

2 vote(s)
    33.3%
  4. Cần thêm các add-on tiện ích!

0 vote(s)
    0.0%
  5. Giao diện xấu!

3 vote(s)
    50.0%
  6. Ý kiến khác!

0 vote(s)
    0.0%
  1. SonTechno

SonTechno Member

Mình mới xây dựng forum này trong một thời gian ngắn, đã thử test qua nhiều giao diện khác nhau nhưng cuối cùng mình vẫn thích giao diện mặc định của xenforo nhất (về bố cục và cách sắp xếp cũng như hiển thị các box). Vậy nên giao diện forum http://vn-control.com hiện tại là do mình chỉnh sửa từ giao diện gốc. Mình thích các style màu tối, không quá màu mè và phải đơn giản thân thiện với người dùng nên đã lấy màu xám-trắng làm chủ đạo. Bây giờ mình xin ý kiến bổ sung của các bạn về giao diện hiện tại của forum mình, để mình có thể xây dựng được một forum phát triển lâu dài và gây ấn tượng tốt ít nhất về mặt giao diện đối với thành viên. Xin được lắng nghe và tiếp thu mọi nhận xét từ phía các bạn, xin chân thành cảm ơn!

Đang tải...
  2. SonTechno

SonTechno Member

Ai đóng góp ý kiến cho em với. Điều làm em băn khoăn nhất vẫn là cái thanh navigation, ai cho em xin ý kiến về cái chỗ này được không ạ

3. Mr.Bo

Mr.Bo Member

like cho bác ý kiến về giao diện gốc, tuy nhiên màu xám này thật sự là ko hấp dẫn bác à, nhìn vào rất chán, thêm nữa cái logo bác dùng font nào đấy cho nó quốc tế tí, không cần effect mà vẫn đẹp.

SonTechno thích bài này.
  4. SonTechno

SonTechno Member

Em cũng chưa hài lòng lắm về cái "màu xám" này, nhưng không biết nên để mã màu nào cho hợp lý, nhìn cho bắt mắt, bác có gợi ý cho em về mã màu nào không? Cái logo thì em mới chỉ làm tạm thời chứ chưa chính thức :) Bác cho em gợi ý về font chữ logo được không, cám ơn bác :)

5. Mr.Bo

Mr.Bo Member

cái màu thì mình ko gợi ý được, vì ko biết bạn định hướng website bạn thế nào, nếu thấy khó chọn màu thì chọn những màu cơ bản như xanh chẳng hạn, cái web của mình củng màu xanh nhưng mình sẽ sớm edit lại cho nó xanh hiện đại tí :).
    Còn về font thì font logo nên cứng và mạnh (nét dầy) bạn có thể tham khảo 1 vài font ở đây : http://www.dafont.com/theme.php?cat=501

6. ltgbao97

ltgbao97 Member

làm thế nào để scroll mượt vậy bạn

7. Coder Thầm Lặng

Coder Thầm Lặng New Member

Gần như là mặc định của novus:-??
    Chắc bạn cần chỉnh sửa để bắt mắt thêm

comments powered by Disqus