Thảo luận Xenforo có chức năng này không nhỉ

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi mickey, 29/11/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. mickey

mickey Active Member

Càng ngày mình càng thấy xen được ưa chuộng nhiều hơn .. nhìn vào sự phát triển của vietxf hiện tại cũng đủ hiểu rõ .. các add on , các temp được tạo ra thì có khá nhiều thứ liên quan với facebook .. Mình xin mạo mụi lập topic này để hỏi các pro thảo luận chức năng này có trên xenforo hay không và nếu không có thì tương lai xen sẽ có hay không ..
    Chức năng này giống facebook .. có thể nói là rất hay .. khi không vào facebook nhưng khi có 1 thứ gì liên quan đến mình thì nó sẽ hiện thông báo lên yahoo để mình thấy và click vào ..
    Nếu như xen có chức năng này thì tuyệt vời quá .. có thể nhắc nhở thành viên vào lại diễn đàn.
    Các pro vào thảo luận nha ..
    Cảm ơn
    Demo : 1

antv thích bài này.
    Đang tải...
  2. nhoccute

nhoccute Member

tự nghĩ ra à

3. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Đây không phải là xen có hay không mà đây là chức năng theo dõi của các ứng dụng. Khi bạn đăng ký facebook bạn dùng địa chỉ mail là địa chỉ yahoo, khi có tin mới facebook sẽ tự động gửi đến yahoo một mail và yahoo thông báo cho bạn. Và chức năng này thành viên có thể tùy chỉnh, chọn hoặc không chọn.
    Xen hiện cũng đang có cái này và khi thành viên chọn theo dõi chủ đề hoặc theo dõi diễn đàn thì khi có bài viết mới xen sẽ tự động gửi mail cho bạn,. Nếu bạn đăng ký bằng mail của yahoo thì yahoo cũng sẽ báo cho bạn tương tự như thế. Còn nếu bằng gmail thì sẽ có thư gửi đến gmail. Chức năng này sẽ mất khi thành viên bỏ tùy chọn này.

antv and mickey like this.
  4. mickey

mickey Active Member

ah` ah` .. thấy cái này và đã sử dụng là nhận thông báo trên diễn đàn chứ chưa qua yahoo nên chưa biết nó ra sao.. mà khi theo dõi bài viết nếu mình chọn gửi thông báo qua mail thì nó cũng hiện y chang cái hình demo mình gửi ở trên đúng k nhỉ ...

5. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Chuẩn rồi đấy, xen đã có sẵn mấy cái này rồi, bạn muốn trang của bạn giống hệt facebook cũng có thể làm được, cả chat facebook cũng có.

mickey thích bài này.
  6. mickey

mickey Active Member

cảm ơn pro nhiều nhé ..
    Ah có cách nào cho nó tự động không pro nhỉ.
    Ví dụ nếu có mình comment vào 1 bài viết nào đó thì khi đó cũng có 1 thành viên khác comment cũng ở bài viết đó thì nó có tự động thông báo qua mail mà không cần phải kích hoạt chế độ theo dõi ko pro.

7. nhoveai

nhoveai Member

mặc định vẫn thế mà ta

mickey thích bài này.
  8. mickey

mickey Active Member

mặc định gì cậu .. cái theo dõi phải kích hoạt mới được chứ nó đâu có mặc định ..
    đã dùng thử 1 nick test nhưng k thấy hiện thông báo như đã nói trên .. đã theo dõi chủ đề rồi.. k thấy gửi nhận được thông báo gửi về mail yahoo khi có thành viên comment bài viết mà mình theo dõi..

9. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Vậy thì bạn kiểm tra lại chức năng gửi mail cho thành viên của bạn. Nếu host của bạn không hỗ trợ thì nó sẽ không gửi, lúc đó bạn phải dùng phương pháp khác, vì một số nhà cung cấp host khóa hàm mail để đảm bảo chế độ bảo mật

mickey thích bài này.
  10. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Giờ này mà bạn vẫn chưa biết cái Notify do Yahoo gửi lên là do đâu àh :|

mickey thích bài này.
  11. mickey

mickey Active Member

rồi .. đã được nhưng chỉ hiện đối với 2 cái:
    1/ khi có 1 người gửi tin nhắn vào hộp thư cho mình
    2/ Theo dõi bài viết ..

có cách nào cho nó hiện thông báo khi có ai đó viết tin nhắn lên tường nhà của mình không nhỉ ..
    và các thứ nói chung là liên quan đến nick của mình thì nó đều hiện thông báo về mail.. pro vào vào hỗ trợ với nè

12. mickey

mickey Active Member

uppppp

13. mickey

mickey Active Member

úp lên top lần nữa nào

comments powered by Disqus