VXF.VN đang dần chết đi!

Thảo luận trong 'Feedback' bắt đầu bởi f52512, 4/12/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. f52512

f52512 New Member

logo
    Là một mã nguồn diễn đàn nổi tiếng nhưng VXF.VN hiện nay còn được duy trì bao lâu, những dấu hiệu khẩn báo hiệu cho một website trên nền đóng cửa.
    1. Số lượng bài viết mới ngày càng ít, thành viên mới đăng ký cũng vậy.
    2. Vấn đề hỗ trợ cho thành viên thì hầu như không ai làm, nhiều bài viết thắc mắc nhưng số lượt trả lời hầu như không có.
    3. Số Add-on hay tài nguyên cập nhật quá lâu, một số rất lỗi thời và những bài review kém chất lượng chỉ vài dòng chữ hay bê nguyên văn bản nước ngoài.
    4. Sự kiện diễn đàn hay những buổi Offline khan hiếm
    5. Thành viên lâu năm, năng động trên VXF hầu như đã Offline hết?
    Đây là 5 điều dễ nhìn thấy trên diễn đàn VXF mà mình tham gia trong vài tháng thấy được, mình mong những thứ trên sẽ được cố gắng khắc phục.

Last edited: 18/12/14
    lauramai, Sơn Phạm, hoaivu and 8 others like this.
    Đang tải...
  2. singh

singh Member

chính xác. cộng đồng vfx không bằng vietvbb. vietvbb cả gần 10 năm nay vẫn đầy nhiệt huyết

hahaolala thích bài này.
  3. stung12

stung12 Member

cái nào cũng vậy thôi mà vietvbb tháy cũng rứa

4. hahaolala

hahaolala New Member

Vbb mặc dù bây giờ số lượng người dùng ít hơn xenforo nhưng vietvbb tồn tại cả chục năm rồi đến tận bây giờ khả năng support của họ vẫn tốt gấp nhiều lần vxf bạn nhé.Mặc dù vxf mới nhưng cái độ support m thấy tệ nhất trong các forum mã nguồn. Bạn vào vietvbb post bài mà xem, người ta support liền

Chứ vxf chỉ được cái vỏ. Admin cũng chả tâm huyết gì nữa, nói chung mình lập cái nick ở vxf cungz chỉ để down code zenforo nulled chứ với 1 cái diễn đàn mà thế này, ít ai có đủ cái tâm để gắn bó lâu dài.

Noia trước là mình chỉ cmt những gì mình thấy mà thôi chứ k hề có ý dìm hay nói xấu vxf

hoaivu and singh like this.
  5. singh

singh Member

đó chính là điều mình muốn nói

vấn nạn về thái độ ta đây ở vxf quá cao
    cộng đồng vbb luôn đặt tinh thần share là chính ( hầu hết là lứa 89 trở về trước sp)
    còn xenforo thì toàn là các bạn trẻ nên không trách được
    kế thừa từ lứa đàn anh 8x hoặc 7x. nên lứa 9x giờ biết được nhiều thứ hay hơn. Tuy nhiên đi chung với đó là sự tự cao và ham danh lợi. Cũng đúng. vì xã hội bây giờ cái gì cũng tiền.
    Đành chấp nhận vậy. thời nào thì cảnh ấy. Cũng không thể trách ai được. trách là trách mình không biết những cái mà ng ta có

thientinh199, Moi_dang_ky and thb2014 like this.
  6. phamchuoichien

phamchuoichien Verified User

từ khi diễn đàn ko hoạt động mạnh mình cũng bỏ luôn xenforo! chán

7. tmcodon

tmcodon Verified User

Addons cập nhật cũng nhanh đấy chứ, vì smod K Tò Mò + vẫn còn lên đều đặn

8. vandieutot

vandieutot Well-Known Member

Tôi vẫn lên và chém gió đều đặn nhưng có 1 số thành phần a rua theo tập thể khiến mọi người mất hứng. Nói ai thì tự hiểu nhé. :))

End thích bài này.
  9. singh

singh Member

Từ : 1 cộng đồng. Nó khác từ: 1 nhóm

Moi_dang_ky thích bài này.
  10. Coolboyhn

Coolboyhn Member

cái gì cũng thương mại, chắc học theo Ngọc trinh rồi. liên quan đến $ ở VN thì nhanh lụi thôi

11. singh

singh Member

Các bạn cũng đừng trách vxf
    Vấn đề thương mại hóa là xu hướng toàn cầu.và cũng tại trang xen của nước ngoài nó khơi mào.nên những bạn vn cũng bị zính vào cái lợi tài chính
    Mình cũng có tí tuổi rồi nên cũng biết suy nghĩ nên có 2 khía cạnh mình muốn nói
    Mặt tốt : vẫn còn 1 vài mod,mem ( điếm trên đầu ngón tay) vẫn hay up addon free, sp nhiệt tình. Có là share. Điều này làm những ng như mình đc lợi. Và điều này đúng nghĩa với 1 cộng đồng như thời thịnh vượng của vietvbb, sinhvienit, freecode,...
    Mặt xấu: có một lượng lớn các mem mới lớn( đa phần từ 90,91,92,9......)đc học nhiều cái hay hơn lứa 8x,đc sống trong điều kiện tốt hơn các mem 8x,7x,đc đủ cơ sở học tập tốt hơn và đc thừa hưởng kết tinh từ lứa trước,....nên có cái gọi là " kiêu ngạo". Và vì ảnh hưởng thương mại hóa nên luôn muốn có lợi nhuận nên tinh thần share cũng hạn chế lại. Và một thực trạng mình thấy ở vxf là. Khi mem mới,mem k biết muốn hỏi 1 vấn đề nào đó. Thì thường ít đc sp. Hoặc nhận đc 1 câu trả lời chung" làm ơn tự tìm đi bạn,có hết rồi". Câu này lúc mình còn chơi ở thời thịnh cộng đồng vbb ,thì k bao giờ thấy những câu vậy. Vì các thành viên biết sẽ tìm và đưa link để người đó nhận đc cái mình đang tìm. Người ta k biết,k tìm ra mới hỏi.
    Xong. Cuộc sống còn nhiều thứ lo. Ng ta k đc học nhiều bên mảng thiết kế web. Nhưng lại đam mê nên muốn vào tham gia và làm vài cái mình thích sau giờ làm việc mưu sinh khó khăn

12. dev.xf

dev.xf Member

sinhvienit cũng thế, discuzvn cũng thế, vnwebmaster cũng vậy. coder dần mất chỗ dựa

vandieutot thích bài này.
  13. p3iu18

p3iu18 Member

Forum đã hết thời rồi :)

Moi_dang_ky and vandieutot like this.
  14. NullXF

NullXF Member

15. dichvuunlock

dichvuunlock New Member

nói như anh này cũng đúng. Từ ngày tôi mới bước chân vào tự mò mẫm cũng được khá khá, vọc dần và khá quen, tìm cũng được nhiều bài học. Nhưng có phần vxf.vn vẫn có ít thời gian quan tâm các member mới, mình để ý các member thì gặp nhiều khó khăn mặc dù mình đã biết thế nên cũng dành cho ít câu comment là " đã có trên forum rồi, cố gắng tìm kiếm,.." để người mới hoặc cũ biết được vấn đề có nên cần tìm và tiến tới hoặc thôi. Đó là điều mình cần chia sẽ để vxf.vn phát triển mạnh.

thb2014 thích bài này.
  16. vandieutot

Trang của bác update ngày 1 em thích nó lắm :).

17. vandieutot

Nếu các thành phần trong vxf biết giúp đỡ nói chuyện hòa đồng với nhau không cắn xé không nói móc bới xoáy thì đảm bảo VXF rất mạnh.

dichvuunlock thích bài này.
  18. dichvuunlock

dichvuunlock New Member

Anh vandieutot thì nhiệt tình quá rồi. đi đâu cũng thấy anh. Good man!. Em đang cầng cái add-on cho giớ hạn post bài hoặc like để hiện link tải, không biết anh vandieutot có chém gió cho em được add-on này không, em đang cần. Thanks

19. vandieutot

Cái này mình không mạnh rồi bạn à. Chỉ biết sửa code thôi. addon bạn xem anh @NullXF có giúp được bạn không nhé :).

20. dichvuunlock

dichvuunlock New Member

hình như thấy anh có 1 site riêng mà e ko nhớ tên :)

comments powered by Disqus