VietXF dạo này đìu hiu và vắng vẻ nhỉ :)

Thảo luận trong 'Feedback' bắt đầu bởi phamhuudu, 8/10/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Nhìn vào lượt xem của VietXF ở thời điểm 11h đêm (giờ cao điểm online) nhưng lại rất lèo tèo, khác với mọi khi, thấy số chủ đề mới lập ra cũng ít hẳn!

2012-10-08_230854

Hay là do người dùng Xen đang ít đi ;)) Cơ mà chả hiểu sao mình vẫn thắc mắc tại sao Alexa của VietXF vẫn tăng đều mặc dù lượt view khá ít ỏi :D (nếu so với forum mình thì rõ ràng view của VietXF ko thể nào so sánh đc, tuy nhiên bên mình vẫn có alexa thấp hơn và tăng khá chậm chạp so với VietXF :()

Hi vọng BQT của VietXF có những bước đột phá hơn để câu khách trở lại :">

Đang tải...
  2. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Đừng để cảm giác đánh lừa bạn à :D Mà chắc gì VietXF đã ít lượt view hơn site bạn. Bạn show analytics lên xem thử :D Lượt view ở site bar có thể giảm xuống do trang chủ của VietXF có sự thay đổi

report1
    Xenforo

report2
    Google Analytics

mokeymoney, Mr.iCoder and TeQuiLa like this.
  3. freecode

freecode Member

Đìu hiu đi là điều trông thấy rõ, cũng định lập một topic hỏi giống bác dư :)). Đang tự hỏi, làn sóng sáng tạo, họ đang hào hứng với chân trời nào rồi mà bỏ XF tiêu điều dữ :-s

VXF thích bài này.
  4. VXF

Mà bên xenforo.com cũng thấy trầm quá. Có vấn đề gì nhỉ :|

5. freecode

freecode Member

Em thề là thấy các bác ý muốn quay lại vbb vì các bố sáng lập có vấn đề *bỏ con giữa chợ* :-s. Có khi sắp sập đến nơi cũng nên =))

phamchuoichien thích bài này.
  6. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Số view của mình là cộng cả trang chủ (http://vietdesigner.net/) + forum (http://forum.vietdesigner.net/) đấy nhé :D

Và cũng ko giấu gì, nếu tính trung bình nếu cả 2 cộng lại thì số visitor mỗi ngày lên đến khoảng 20 - 30k visitor (khoảng hơn 50-70k pageviews) mỗi ngày! :D Nhìn vào Google Analytics của VietXF thì hinh như visitor của VietXF chưa tới 4k!

Ko biết yếu tố gì giúp VietXF alexa tăng nhanh đến thế, rất mún tâm sự với bác Alucar về vấn đề này ^^

7. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Mình thật sự rất yêu thích Xenforo mặc dù đây là nền tảng diễn đàn Xenforo đầu tiên mình sử dụng, hi vọng sắp tới Xenforo.com sẽ cho ra bản update mới cải thiện nhiều điều mới, và cũng mong VietXF sẽ có gì đó lôi cuốn cộng động webmaster sử dụng Xenforo hơn :D

8. VXF

Bạn chụp hình analytics đi :D. Mình cũng chả biết sao. chắc do alexa nó ưu ái :D

9. VXF

Bạn có ý kiến gì về việc lôi cuốn cộng đông webmaster không. Mong bạn góp ý để cùng xây dựng cộng đồng

10. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Có web nào thống kế được số backlink trỏ về không Alucar!

11. phamhuudu

phamhuudu Verified User

2012-10-09_000339 2012-10-09_000339 2012-10-09_000339 2012-10-09_000359

Cái trên là của forum, cái dưới là của web!

Có những lúc lượt view bị kéo xuống là do lúc đó VPS có vấn đề trục trặc, còn có những lúc tăng rất cao (27k visitor/ngày/forum) là do bữa đó mình share tin đều trên Facebook Fanpage: http://www.facebook.com/welovepts

Nói chung nếu có thời gian chia sẻ tin trên fanpage mỗi ngày thì view sẽ còn cao nữa, chẳng wa là nhìu lúc bận nên k share thì view bữa đó ko cao ngất ngưỡng đc ^^

maianhden thích bài này.
  12. VXF

Chà. Fanpage của bác có số like đáng nể thật đó. Chia sẻ bí quyết gì đi bác

13. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Còn về kiến nghị thì mình nghĩ cần nên tập trung vào mạng Xã hội nhiều hơn (facebook) chẳng hạn, tuy nhiên về vấn đề này vẫn chưa đc câu khách cho lắm! Vì giới trẻ hiện nay ít wan tâm đến vấn đề làm web/forum! Nên lượng khách chủ yếu vào VietXF vẫn là từ Google và bạn bè giới thiệu, cho nên cũng hơi khó :D

VXF thích bài này.
  14. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Bác cứ dạo xem thử Fanpage xem mình post những gì để câu Like nào? :D Đó coi như là bí quyết đấy ^^

Ngoài ra mình còn phát triển thêm 1 fanpage đi kèm nữa: http://www.facebook.com/vietdesigner

Nói chung là http://forum.vietdesigner.net/ còn rất non trẻ, tuy nhiên nhờ có nền tảng vững mạnh từ Facebook nên đã phát triển rất nhanh, dự đoán nếu ko có trở ngại gì sẽ sớm lọt vào top VN :)

VXF and sgesvn like this.
  15. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Hơ, hai ông này mải nói chuyện với nhau, quên mình. Mình đang tìm chỉ số backlink mà chưa biết tìm ở đâu đây.

16. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Alexa.com :))

17. VXF

Bạn dùng tool ở site này nhé http://www.seositecheckup.com/

antv, maianhden, sgesvn and 1 other person like this.
  18. linhnam

linhnam Member

sao cái Google Analytics của mình toàn số 0 là sao nhỉ?

19. VXF

Bạn vào tài khoản GA của bạn lấy số ID rồi vào Option >>> Statistics and Metrics điền ID vừa lấy đc vào đó

ID có dạng: UA-XXXXXXXX-X

maianhden thích bài này.
  20. tacgiaviet

tacgiaviet Member

Cái này mình cũng muốn hỏi từ lâu. Cứ đà này thì cái cộng đồng này đi xuống mất, min hay mod phải nghĩ cách để làm nó sôi động lại đi

Mình học hỏi đc rất nhiều thứ ở đây nên cũng rất có thiện cảm. Nhưng thấy các bro cứ lần lượt ra đi, mà bản thân thì cũng đang đợi vbb5...

comments powered by Disqus