Vì sao Google không index các bài viết?

Thảo luận trong 'SEO for XenForo' bắt đầu bởi trungkiensvqn, 12/9/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. trungkiensvqn

trungkiensvqn Member

Mặc dù là dân tay ngang, tự tìm hiểu để xây dựng một trang về rao vặt, nhưng cũng cố gắng tìm hiểu để tối ưu hóa cho SEO onpage và offpage nhưng không hiểu sao dù một thời gian dài mà GG vẫn không index các bài viết của mình. Cảm thấy mất phương hướng trong kế hoạch SEO.
    Bạn nào có thể dành chút thời gian kiểm tra và tư vấn giúp mình vấn đề này không? Web của mình là http://thitruongquangngai.com.
    Mình đã add GG analytics, Webmaster tool, add sitemaps, tối ưu hóa onpage, tạo backlink ... nhưng vẫn ko thấy có kết quả gì. Rất mong các bạn tư vấn giúp mình. Mình theo dõi thấy bạn @ytuongquang cũng tự tìm hiểu seo nhưng seo khá tốt, chia sẻ cho mình kinh nghiệm của bạn nhé

phusoncopier thích bài này.
    Đang tải...
  2. vmagic

vmagic New Member

mình cũng từng như zậy, nhập đúng từ khóa cũng ko ra, sau đó mình chuyển sang host khác thì lại search ra ngay. Ko biết phải do host ko nữa

3. trungkiensvqn

trungkiensvqn Member

Ko lẽ vấn đề này mà liên quan đến host sao? Trước giờ chưa nghe nói lý do này. Ko biết có phải vậy không nữa

4. kaizencoming

kaizencoming Member

Kiên nhẫn! 2 từ đó thôi :bz

5. ITCAnhDuy

ITCAnhDuy Member

Site của bạn đã được Google Index hơn 7000

6. trungkiensvqn

trungkiensvqn Member

Ừa, thấy gần 7.500 link, nhưng có những bài chính là bài mà mình tạo ra để seo tích cực lại không đc index. Mình ko biết là có bị lỗi gì ko? Mình muốn biết để tối ưu lại nó

7. chickenkon

chickenkon Member

ko được thì làm cho nó được thay vì chờ gg vào sao bạn ko gửi cái link đó lên cho gg, thử gửi link và 5 phút sau check thử đi nhé ;)

8. truongthanhonline

truongthanhonline New Member

Thêm sitemap vào Webmaster tool của Google đi bạn, website của bạn mới nên phải thông báo cho nó thì mới index nhanh dc

Last edited: 12/9/13
  9. trungkiensvqn

trungkiensvqn Member

Mấy cái đó mình cũng đã làm hết rồi :(

10. playvn

playvn Member

Bạn có nofollow các link không cần thiết như user ? và các cái khác như search ?? .
    Vì khi google index mà bạn không định hướng nó 1 đường duy nhất nó sẽ chia nhỏ ra và index lung tung
    Mình cũng đã từng bị như bạn .:)
    Sau khi tối ưu lại thì từ khóa khó khăn cũng đang dần dần đi lên

11. playvn

playvn Member

Mình xem sơ qua web bạn các link không cần thiết rất nhiều

2 Từ khóa mình đang SEO sau gần 1 tháng :D Ảnh chụp màn hình_2013-09-12_094309

12. trungkiensvqn

trungkiensvqn Member

Có phải việc làm này là định hướng trong file robots.txt ko bạn?

13. trungkiensvqn

trungkiensvqn Member

Hôm qua, khi mình viết bài này thì số link mà Google index là 7.450. Nhưng hôm nay kiểm tra lại thì chỉ còn 7.390 link. Vì sao số link lại đang giảm như thế. Có pro nào biết tư vấn dùm mình với.

14. thmobile

thmobile New Member

Thống kê link thì trồi thụt cũng là bình thường . vì khi index google tính luôn cả những dữ liệu trùng rồi mới lọc ra , còn nwuax nếu bạn up lại site map thường xuyên nó cũn thay đổi.

Cai khoản không index bài viết thì hên xui , cái của bạn index chủ yếu là thành viên và csdl của site + 1 sô tag .thôi.

Minh cũng đàn điên đầu vụ này

15. vanthoi1991

vanthoi1991 Member

site bạn có nguồn truy cập như thế nào, có bấp bên ko và có nhiều tiêu đề trung lặp không ?

16. trungkiensvqn

trungkiensvqn Member

Chắc mình nghi vụ này, vì lượng view của mình ko đều. Cứ có tin nóng mới share MXH, nên rất thất thường, có ngày lên 1k, có ngày chỉ vài chục

17. vanthoi1991

vanthoi1991 Member

Vậy thì nó lâu index lắm, tầm 3 đến 5 ngày nó mới index thì phải !

18. bhanh8

bhanh8 New Member

Google Bots ko index thì bài viết không xuất hiện trên Google Search.
    Nếu các site lớn thì Google Bots hầu như thường trực, chờ sẵn và hễ có bài mới thì được Index ngay. còn đối với các site nhỏ, bài viết ko cập nhật thường xuyên thì tần suất Google Bots vào Index cũng chậm hơn. Nhưng cũng có cách làm cho google bots nhanh lấy tin hơn. Sau đây là cách của mình đã test:
    - Hãy share lên Facebook bài post của bạn, chỉ cần 3-5 phút và search trên Google là thấy kết quả ngay! cách này chỉ có hiểu quả tức thời, bạn hãy thường xuyên share như vậy thì Google bots sẽ thường trực mỗi ngày một tăng lên. Đến lúc bạn kiểm tra thấy bài post được index tầm 5-10 phút thù ngưng share cũng đc, vì lúc này Google bots hầu như đã thường trực trên site của bạn rồi.

trungkiensvqn thích bài này.
  19. mrchinhboss

mrchinhboss New Member

trang của em cũng vậy bác ạ, em viết mấy bài đến nửa tháng nay rồi mà chưa được index, theo em tìm hiểu thì cõ lẽ là bị virut rồi. dạo này em chạy iseo em sợ site của bác nào có mã độc, hoặc là cố tình lên đó làm site em hình như là dính rồi nên bị vậy, cả 4 site của em đều bị. bác vào xem hộ em cái http://thegioitien.vn/, thanks anh em.

20. kaizencoming

kaizencoming Member

Để thân thiệm với google, bạn nên có rel author và tạo google page dưới footer, sẽ có hiệu quả lắm đấy :)

comments powered by Disqus