Question Vấn đề trả lời trong bài viết

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi SonTechno, 13/6/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. SonTechno

SonTechno Member

Chào các bạn! Forum của mình hầu như mọi chức năng đều hoạt động rất tốt, nhưng hiện tại đang mắc phải một vấn đề nho nhỏ đó là tài khoản super admin và một số tài khoản thành viên không thể comment được trong các bài viết mặc dù vẫn tạo chủ đề mới bình thường. Chi tiết hơn một chút đó là khi trả lời ở những bài viết do mình tạo ra thì được, nhưng trả lời ở một bài viết của người khác thì lại không được, mình đã phân quyền như thế này các bạn xem đã đúng hay chưa và giúp mình với nhé. Forum http://vn-control.com
    Đây là phần quyền cho nhóm admin

Còn đây là nhóm thành viên thường

Mong các bạn giúp đỡ vấn đề này, cảm ơn :)

Alucar sgesvn TeQuiLa

Đang tải...
  2. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Bạn xem có set Node permission or User Permission cho các user group và thành viên đó ko.

SonTechno thích bài này.
  3. SonTechno

SonTechno Member

Cám ơn bạn. Từ trước giờ mình mới set Group Permission thôi chứ chưa set User và Node, mình nghĩ set User là chỉ khi muốn thêm hoặc bớt quyền của 1 thành viên nào đấy còn Node là khi muốn cho 1 thành viên nào đấy làm mod thì mới set. Vậy bây giờ phải set ở cả Node Permission à?

4. SonTechno

SonTechno Member

Mình đã set quyền trong Node permission rồi mà vẫn không comment được bạn ạ, khi nhấn trả lời thì load khoảng 2 giây rồi nút trả lời sáng trở lại chứ trả lời thì không được đăng lên

5. Trang Tran

Trang Tran Member

Trước đó, mình cũng bị một tình huống là không thể post bài trong một chuyên mục (các chuyên mục khác vẫn tốt), mặc dù đã mở quyền toàn bộ Node, User cho Super Admin....không biết lý do vì sao nữa...
    Cuối cùng phải chọn cách giải quyết là tạo chuyên mục mới chuyển toàn bộ bài viết qua chuyên mục này, mới post bài được, chuyên mục cũ mình xóa luôn...

SonTechno thích bài này.
  6. SonTechno

SonTechno Member

@@ Bạn ơi, của mình nhiều chuyên mục bị như thế lắm, vậy giờ phải làm thế nào đây...

7. SonTechno

SonTechno Member

Mình tạo bài viết mới vẫn tốt, tất cả các nhóm đều tạo được, nhưng người khác trả lời thì lại không được :(( Nhưng chính người tạo chủ đề trả lời thị lại vẫn được

8. SonTechno

SonTechno Member

Còn 1 vấn đề nữa đó là các bài viết trong forum mình nhiều lúc lại không hiển thị (không load) được, nhưng chỉ một lúc thôi, lúc khác lại bình thường ngay. Vấn đề này có phải do host không nhỉ? Mình đang nghĩ cái vấn đề không comment được là do host

9. Trang Tran

Trang Tran Member

Mình có một kinh nghiệm như thế này, bạn cấp phép (permission) cho Node (chuyên mục) thì chọn Allow, đừng đánh dấu chọn qua Revoke.

SonTechno thích bài này.
  10. Trang Tran

Trang Tran Member

Tức là chỉ các chuyên mục ko comment được hả gì? hay toàn bộ chuyên mục của diễn đàn?

SonTechno thích bài này.
  11. SonTechno

SonTechno Member

Mình vừa set phần Node này chuyển từ Inherit sang Allow hết rồi mà vẫn không được. Trong khi đó ở một chuyên mục khác mình chưa set gì thì lại vẫn comment bình thường. Ví dụ ngay trong forum mình là http://vn-control.com. Ở mục Tin Tức CNTT- Sự Kiện thì không comment được, nhưng ở mục Các phần mềm khác thì lại cmt bình thường.

12. SonTechno

SonTechno Member

Chỉ một số chuyên mục thôi bạn ạ

13. Trang Tran

Trang Tran Member

Mình load vào bài viết thì xuất hiện trang trắng, bạn bỏ phần index.php? đi, chắc cái này có liên quan đến htaccess

SonTechno thích bài này.
  14. SonTechno

SonTechno Member

Mình vừa bỏ cái mục Trang Chủ đi, tức là trong phần thông tin diễn đàn bỏ link trang chủ, tích chọn Use Full Friendly URLs thì lại comment được @@ Vậy là sao nhỉ???

15. SonTechno

SonTechno Member

Đúng rồi đấy bạn, xuất hiện trang trắng, mình vừa bỏ index đi rồi, lại được ngay, như thế là lỗi ở đâu hả bạn?

16. Trang Tran

Trang Tran Member

Hoạt động bình thường rồi đó bạn ơi, cái index.php? (Use Full Friendly URLs)rồi

SonTechno thích bài này.
  17. SonTechno

SonTechno Member

À trong htacces mình có thêm vào một đoạn code để URL tự động thêm www. khi mình gõ domain, nhưng hình như mình làm sai. Vấn đề comment tạm thời được giải quyết rồi, mình cám ơn bạn nhiều nhé :)
    Tiện đây bạn có thể giúp mình chỉnh sửa htaccess làm sao để URL tự động thêm www. khi gõ vn-control vào không?

18. Trang Tran

Trang Tran Member

Mình đã comment rồi đó, rất OK.

19. Trang Tran

Trang Tran Member

Mã:
    RewriteEngine on
    RewriteCond %{HTTP_HOST} ^vn-control.com$ [NC]
    RewriteRule ^(.*)$ http://www.vn-control.com/$1 [R=301,L]

SonTechno thích bài này.
  20. SonTechno

SonTechno Member

Mình vừa mới phải bỏ đoạn này đi xong. Đoạn này là thêm vào hay là thay thế đoạn
    Mã:
    RewriteCond %{REQUEST_FILENAME} -f [OR]
        RewriteCond %{REQUEST_FILENAME} -l [OR]
        RewriteCond %{REQUEST_FILENAME} -d
        RewriteRule ^.*$ - [NC,L]
        RewriteRule ^(data/|js/|styles/|install/|favicon\.ico|crossdomain\.xml|robots\.txt) - [NC,L]
        RewriteRule ^.*$ index.php [NC,L]
    hả bạn?

comments powered by Disqus